Bayanin hadiye barkono –

Swallow barkono mai dadi ya sami karbuwa saboda yawan amfanin da yake samu. Masu lambu suna lura cewa wannan nau’in yana da dandano mai daɗi da kyakkyawan ingancin kasuwanci. Za mu yi la’akari da bayanin iri-iri daki-daki.

Pepper Swallow

Barkono hadiye

Halayen iri-iri

An samo nau’in barkono mai Swallow daga wani sanannen iri-iri na Moldova. Ya dace da noma a duk yankuna na ƙasar. Dangane da yanayin yanayi, ana iya yin noma a cikin greenhouses ko a cikin yanayin fili.

An yi imanin barkono mai haɗiye iri-iri ne masu amfani sosai. Ya ƙunshi babban adadin abubuwan gano abubuwa masu amfani da bitamin na rukunin C da B, wanda ya dace da mutanen da ke kula da adadi a hankali. Kayan lambu yana da ƙananan abun ciki na caloric: ya ƙunshi 43 kcal da 100 g. Yana taimakawa wajen yin odar tsarin narkewa, inganta aikin zuciya da hanta.

Bayanin daji

Dangane da bayanin, tsayinsa shine kawai 70cm. Kimanin manyan ‘ya’yan itatuwa guda 10 suna samuwa akan kowane daji. A bushes suna da yawa foliage, don haka suna bukatar m garter. Ganyen suna da girma, koren duhu. Kananan wrinkles suna samanta.

Mai dadi kafin hadiyewa ya yi sauri. Lokacin girma daga farkon germination zuwa farkon balaga na fasaha shine kwanaki 110.

Bayanin ‘ya’yan itace

‘Ya’yan itãcen marmari suna da halaye masu zuwa:

  • siffar conical, amma kowane ‘ya’yan itace na iya zama m,
  • launi na ‘ya’yan itatuwa masu girma ja ne, kore mai haske a lokacin balaga na fasaha,
  • kauri bango – 0.7 cm,
  • nauyin ‘ya’yan itace a cikin kewayon 50-100 g;
  • harsashi yana da yawa, tare da ƙare mai sheki.
  • tsawon kowane ‘ya’yan itace shine 10 cm,
  • yawan amfanin ƙasa yana da girma: murabba’in 1. m tattara kusan kilogiram 7 na samfuran da aka zaɓa.

Shuka tsaba

A namo farawa da dasa shuki na tsaba don samun seedlings. Hanyar yana faruwa a tsakiyar Fabrairu. Sabbin su yakamata a sanya su a cikin maganin manganese don kashewa. Baya ga potassium permanganate, yi amfani da maganin ‘Kemire’ ko ruwan ‘ya’yan Aloe. Hanyar jiƙa bai kamata ya wuce fiye da minti 20 ba. Bayan haka, an shimfiɗa tsaba a kan masana’anta kuma an bushe su.

Shuka barkono barkono Ya kamata a yi hadiya a cikin kwantena na musamman.Don germination, yana da kyau a yi amfani da haske, ƙasa maras kyau, wanda ke da sauƙin shirya. Dole ne kawai a haxa ƙasa humus, yashi da gonar lambu a cikin rabo na 2: 1: 1, sannan ci gaba da shuka. Nisa tsakanin tsaba dole ne a kalla 2 m. An rufe tsaba da ƙananan ƙasa, an rufe kwantena tare da sabon filastik filastik don ƙirƙirar tasirin greenhouse. Duk kwantena ya kamata a sanya su a cikin daki mai haske tare da zafin jiki na 24 ° C.

Zai yiwu a cire kayan abin rufewa kawai bayan farkon harbe ya bayyana. Da zaran nau’i-nau’i na ganye 2 sun bayyana, wajibi ne don samar da tsire-tsire tare da ƙarin haske tare da fitilu masu kyalli. Lokacin hasken ya kamata ya wuce sa’o’i 12 kowace rana. Ana yin haka ne don samun amfani da shuka ga tsarin yau da kullun. Hakanan ana kashe tsiron a kowace rana. Don kwantena fita waje. Na farko, na tsawon sa’o’i da yawa, bayan lokacin da aka kashe a kan titi, an ƙara shi a hankali zuwa 9 hours, kuma kawai da dare suna kawo shi cikin dakin.

Dasa shuki

Ana dasa barkono da seedlings

Ana dasa barkono da seedlings

Ana dasa tsire-tsire zuwa wuri na dindindin a farkon watan Mayu. Yana da mahimmanci a zaɓi wuraren da aka shuka legumes, cucumbers, ko kabeji a baya. Ba a ba da shawarar wuraren da ake shuka amfanin gona na dare ba saboda barkono mai kararrawa yana da cututtuka irin waɗannan amfanin gona.

An zaɓi ƙasa tare da ƙananan abun ciki na alkali. Idan ƙasa tana da babban abun ciki na acid, ana ƙara lemun tsami a ciki. Ana shuka barkono mai dadi bisa ga wasu dokoki. Ana kiyaye nisa na 50 cm tsakanin ramuka, nisa tsakanin layuka na 70 cm.

Ana sanya seedling da aka shirya a cikin rami, wanda tushen ya ɗan daidaita shi don tsarin tushen ya mamaye dukkan rami kuma ya haɓaka mafi kyau. Binne tsire-tsire ta hanyar da yankin da ke sama da tushen ya fito kadan daga ƙasa.

Dokokin kulawa

Lokacin girma barkono Swallow, kuna buƙatar bin shawarwarin kulawa. Ana buƙatar shayarwa na yau da kullun tare da ruwan dumi a tazarar kwanaki 2. Ana ba da shawarar a rufe gadaje don kada ƙasa ta bushe da sauri kuma ta zama an rufe ta da ɓawon burodi. Bayan kowace watering, kar a manta game da mahimmancin sassauta ƙasa da cire duk weeds.

Babban sutura ya kamata a yi sau 3 a duk lokacin girma:

  • Tufafin farko na farko, wanda ya ƙunshi maganin taki, ana aiwatar da shi ta hanyar kwanaki 14 bayan dasa shuki a cikin greenhouse ko buɗe ƙasa. Irin wannan bayani an shirya shi kawai: 2 kilogiram na taki ana bred a cikin lita 10 na ruwa.
  • Ciyarwar ta biyu, wacce ta shafi yin amfani da maganin taki na kaza, ana yin ta ne a lokacin samuwar ovaries. 500 g na datti suna diluted a cikin 5 l na ruwa.
  • Mataki na uku na taki ana yin shi ne lokacin da ‘ya’yan itatuwa suka daina girma.Don ci gaba da aiwatar da manyan ‘ya’yan itatuwa, ana amfani da abubuwa masu ma’adinai (nitrogen ko superphosphate). Don lita 10, ana samar da 20 g na nitrogen da 50 g na superphosphate. Ana zuba kimanin lita 1 na bayani akan kowane daji.

Nau’in Lastochka yana buƙatar tallafi da gasar. Kuna buƙatar ɗaure bushes da zaran seedlings sun kai tsayin 30 cm. Kuna iya ƙara yawan aiki tare da taimakon girbi mai kyau na ‘ya’yan itatuwa. Ana ba da shawarar ɗaukar ‘ya’yan itatuwa lokacin da suka isa balagagge na fasaha, wato, sun karu da nauyi da girma, amma ba su juya ja ba. A cikin ɗakin ajiya, ‘ya’yan itatuwa sun kai cikakkiyar balaga na halitta.

Kula da kwari da cututtuka

Bisa ga halaye, nau’in yana da tsayayya ga cututtuka da ƙwayoyin cuta na kowa. Tsarin garkuwar jikin ku yana ba ku damar yin tsayayya da cututtuka irin su verticillium wilt da rashin jin daɗi. Hakanan, parasites a cikin nau’in aphids, mites ko slugs da wuya su kai hari ga shuka.

Cuta da rigakafin cututtuka sun haɗa da cire gadaje akai-akai, saboda yawancin ƙwayoyin cuta da kwari ana samun su a cikin ciyawa. Hakanan zaka iya hana cuta ta hanyar kashe tsaba ko ƙasa don shuka.

ƙarshe

Shot iri-iri – barkono mai dadi Idan kun bi duk ƙa’idodin girma kuma ku bi shawarwarin kulawa, zaku iya girma girma, lafiya, ‘ya’yan itace masu inganci. Hakanan yana da kyau ga lafiyar ku.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →