Bayanin Victoria Pepper –

A kowace shekara, masu shayarwa suna haɓaka sabbin nau’ikan da nau’ikan kayan lambu. An gwada kuma an kafa shi a cikin masana’antu, barkono Victoria ya shahara sosai a yau.

Bayanin barkono Victoria

Bayanin barkono Victoria

Halayen iri-iri

Barkono Victoria shine farkon wakilin al’ada. An haifar da iri-iri a cikin 1979 ta hanyar ketare nau’ikan da yawa.

Barkono na Victoria yana tsiro a yankunan arewa a cikin bude ƙasa da kuma a cikin greenhouses, wanda ke nuna kyakkyawan yanayin sanyi. A nan yana da muhimmanci ba kawai don kula da amfanin gona tare da taimakon takin mai magani da kuma lokacin shayarwa ba, har ma don samar da ƙarin zafi don dasa shuki.

115-128 kwanaki bayan bayyanar da harbe kafin iri-iri cikakken matures. Don murabba’in 1 m tattara har zuwa kilogiram 7 na ‘ya’yan itace.

Bayanin ‘ya’yan itace

Bisa ga bayanin, ‘ya’yan itacen Victoria iri-iri suna da santsi, mai siffar mazugi. Kaurin bangon baya wuce 8 mm. Bayan girma, launi iri-iri a hankali yana canzawa daga kore zuwa ja mai zurfi, yana nuna adadi mai yawa na bitamin. Kayan lambu na kayan lambu yana da taushi, mai dadi, m.

Tare da ingantaccen zaɓi na daji, barkono mai zaki na Victoria yana ba da adadi mai yawa na ‘ya’yan itace – har zuwa guda 25 a kowane daji.

Lokacin jigilar kaya da adanawa, nau’in ya tabbatar da kyau.

Bayanin daji

Ta hanyar halayyar, bushes ba su da tsayi, m, m isa, dace da duka greenhouses da bude ƙasa. Tsayin daji tare da kulawa mai kyau ya kai 50 cm.

Shuka

An shirya seedlings makonni 9 bayan dasa shuki.

Ana dasa bishiyoyi masu girma a cikin akwati daban. Wannan yana faruwa kusan watanni 2 bayan dasa tsaba, saboda tsire-tsire ba sa girma da sauri.

Ana shuka tsire-tsire masu tsire-tsire a cikin ƙasa kusa da ƙarshen bazara, amma ba kafin sanyi ya koma gaba ɗaya ba, duk da cewa amfanin gona ne mara zafi.

Lokacin dasa shuki seedlings, ya kamata a lura da wani tazara tsakanin bushes. Ya kamata ya zama aƙalla tsawon rabin mita, kuma ya shiga cikin ƙasa mai zurfi (isasshen zurfin da tsiron ya girma).

Halayen noma da kulawa

Tsire-tsire suna da sauƙin kulawa

yana da sauƙin shuka

Irin barkono na Victoria baya buƙatar kulawa ta musamman.

Kafin gangar jikin ya fara yin cokali mai yatsa, ana cire harbe-harbe na gefe don kada daji yayi kauri sosai. in ba haka ba, yawancin ƙarfin shuka ba za a karkatar da ita ga ‘ya’yan itace da kanta ba, amma ga ci gaban tushe. Samuwar daji yana farawa lokacin da ya kai tsayin 20 cm.

Bayan dasa shuki seedlings, ana aiwatar da ayyuka da yawa:

  • gudanar da shayarwa na yau da kullun (sau ɗaya a mako): a lokacin zafi, ƙara shi (sau 2-3 a mako), a cikin yanayin sanyi – matsakaici (sau ɗaya a kowane mako 2), manne da rabo na lita 0,5 a kowace daji),
  • tsaftace ciyawa da ke tsiro a kusa,
  • taki da sassauta ƙasa.

Taki

Gabaɗaya ana hada barkono da urea. Don shirya cakuda a cikin lita 10 na ruwa, ƙara 1 tsp. urea da 1 tbsp. l biyu superphosphate. Bayan shigar da cakuda (bayan sa’o’i 2-3), ana shayar da amfanin gona da dare (0,5 l na taki ga kowane daji).

Kula da kwaro

Wakilin Bulgarian wannan nau’in yana da matukar tsayayya ga cututtuka daban-daban. Baki rube ne banda.

Kamar sauran kayan lambu a cikin gadaje, barkono Victoria yana da saukin kamuwa da wasu kwari.

Colorado dankalin turawa, irin ƙwaro

Kuna iya kawar da ƙwayar dankalin turawa ta Colorado ta hanyar fesa shi da tincture celandine. Don yin wannan, sanya 1,5 kilogiram na ciyawa a cikin guga, zuba ruwan zafi kuma bar tsawon sa’o’i 3. Bayan wannan, ƙara 1 lita na 1.5% calcium chloride bayani.

Spider mite

Mite gizo-gizo yana tsoron gyaran albasa. Wannan shine mafi rashin lahani kuma samfurin muhalli. Don shirya shi, ɗauki guga na peels albasa da kuma zuba 2 buckets na ruwan zafi. An ba da izinin maganin da aka samu don tsayawa na kwanaki 5, tace, bayan haka an ƙara sabulun wanki (ba fiye da 2 g da lita 1 ba).

Tsirara slug

Annobar tana buƙatar tashin hankali na inji. Hakanan zaka iya shirya mafita. Don shirya samfurin, suna ɗaukar mustard foda, barkono ja da ƙasa gishiri da potassium gishiri, diluted a cikin wani rabo na 1 kg ga kowane lita 10 na ruwa. Ana aiwatar da hanyar spraying sau 2, na biyu mintuna 30 bayan ƙarshen na farko.

ƙarshe

Noman barkono na Victoria ba shi da wahala kwata-kwata, duk ya dogara da daidaitaccen shuka iri, dasa shuki shuka a cikin ƙasa, da ƙarancin kulawa yayin girma.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →