Bayanin Pepper Prince Igor –

Pepper Prince Igor f1 ya kawo masu shayarwa zuwa Rasha. Shaharar sa tsakanin masu lambu yana da girma sosai. Al’ada ce da aka haɗa a cikin Rijistar Jiha na Tarayyar Rasha don dasa shuki a cikin fili a cikin filayen lambun da kuma cikin yanayin greenhouse.

Pepper Prince Igor

Yarima Igor

Halayen iri-iri

barkono mai dadi Prince Igor shine tsakiyar kakar. Lokacin daga lokacin dasa shuki shuka zuwa farkon maturation yana kan matsakaicin kwanaki 115. Idan muka yi magana game da balaga na ƙarshe, zai ɗauki akalla kwanaki 140.

Pepper yana jure wa rage yawan zafin jiki, ba kamar takwarorinsa ba, wanda ba zai shafi adadin amfanin gona ba, amma zai iya ƙara ɗan lokaci launi zuwa ja mai zurfi. launuka.

A ƙarshen kakar, yawan amfanin ƙasa zai iya zama kilogiram 22 a kowace murabba’in mita 1.

Bayanin barkono

‘Ya’yan itacen wannan iri-iri suna da siffar elongated, dan kadan kama da cube. Ganuwarta mai kauri (har zuwa 9 mm) suna da nama sosai. Da farko, yana da launin kore mai duhu, kuma idan ya cika cikakke, yana ɗaukar launin ja mai duhu. Nauyin ‘ya’yan itace zai iya kaiwa 250 g.

Game da dandano, yana da daraja a lura da cikakken rashi na m, mai dadi da kuma ɓangaren litattafan almara. ‘Ya’yan itãcen marmari ne crunchy. Kyakkyawar ƙanshi da gabatarwa mai dadi suna jawo hankalin masu lambu.

Bayanin daji

Bayanin barkono Prince Igor ya gaya mana cewa ‘ya’yan itatuwa suna tsaye a kan daji, ganye ba su da girma, maimakon matsakaici, suna da launin kore mai duhu.

Wani daji mai tsayi da fadi a wasu wuraren ya kai cm 70, idan har ya girma a budadden kasa. Idan dasa shuki ya faru a cikin yanayin greenhouse, tsayin daji zai iya kaiwa 1 m.

Bushes suna da kyau sosai, suna ba da ‘ya’yan itatuwa 16-18 a lokaci guda (wani lokacin wannan adadin ya kai guda 25). Shuka yana buƙatar taimako da tallafi ta hanyar ɗaure shi zuwa goyan baya.

Shuka tsaba

Kafin dasa shuki a cikin ƙasa, ya zama dole don shirya seedlings.

Na farko Yana ɗaukar kwanaki 5 don taurara tsaba: saka su a cikin firiji don sa’o’i 5 a rana, sa’an nan kuma canza su zuwa wuri mai dumi. Bayan haka, kuna buƙatar ware tsaba masu dacewa don shuka ta hanyar sanya su a cikin ruwa, ‘ya’yan itatuwa masu kyau da suka dace da shuka za su nutse zuwa kasan akwati kuma waɗanda ba su dace ba za su bayyana.

Ya kamata a sanya tsaba da suka dace da dasa shuki a ko’ina a cikin sashin gauze, sannan a yi birgima sau da yawa, a jika, kuma a bar su a wuri mai dumi har sai germination. Wannan ba zai iya ɗaukar fiye da kwanaki 5 ba. Bayan tsaba sun tsiro, kuna buƙatar fitar da su daga gauze kuma bushe su.

Bayan tsaba sun tsiro, ana dasa su cikin kwantena. Zuba cakuda ƙasa a ciki kuma a danƙa shi kaɗan, shuka germinated tsaba zuwa zurfin da bai wuce 1 cm ba.

Ƙasar tukunyar dole ne a sassauta lokaci-lokaci kuma a shayar da shi, ana adana shi musamman a cikin ɗakuna masu dumi kuma kawai lokacin da lokacin dasa shuki a cikin ƙasa ya zo, sai ta fara fita waje don tsire-tsire ya ɗan taurare.

Halayen amfanin gona

Kyakkyawan girbi yana buƙatar kulawa mai kyau

Ana buƙatar kulawa da kyau don girbi mai kyau

Ya kamata a dasa iri-iri, gwargwadon yiwuwar, a cikin wuraren da suka wuce A kakar m legumes, an dasa cucumbers ko kabeji. Nisa tsakanin bushes ba zai iya zama ƙanƙanta ba, nisa na kusan 35 cm a faɗi da 50 cm tsayi zai isa.

Bayanin barkono Prince Igor ya ce kuna buƙatar dasa shi kafin a ƙarshe sanyi zai ɓace watanni 2.5 bayan dasa shuki. Kafin dasa shuki a cikin ƙasa, sai a shayar da tushen sosai da ruwa, don haka tushen tsarin ya jure da dasawa da tushe sosai. da sauri.

Yana da matukar muhimmanci a hana ƙasa bushewa a kusa da bushes da kuma shayar da shi a kan lokaci (akalla sau ɗaya a mako).

Taki

Irin barkono Prince Igor a duk tsawon lokacin girma da ripening, wajibi ne don takin ƙasa. Ana aiwatar da wannan tsari a matakai 3.

  1. Na farko hanya ba a baya fiye da makonni biyu bayan dasa shuki a cikin ƙasa. Ɗauki cokali 2 na superphosphate a cikin lita 10 na ruwa, haɗuwa da kyau da kuma shayar da daji. Adadin lita 1 ya isa daji ɗaya.
  2. Ana aiwatar da hanya ta biyu lokacin da bushes suka fara fure. Don yin wannan, shirya sabon bayani, wanda ya ƙunshi teaspoon na potassium sulfate, teaspoon na carbamide, da teaspoons 4 na superphosphate da lita 10 na ruwa.
  3. Abincin shuka a karo na uku yana faruwa lokacin da ‘ya’yan itatuwa suka fara girma. A wannan lokacin, cokali 10 na ruwa za a buƙaci ƙara teaspoons 2 na gishiri potassium da teaspoons 2 na superphosphate.

Karin kwari

Amfanin amfanin gona ba ya jin tsoron ƙwayar cutar mosaic taba, verticillosis da fusarium. Amma har yanzu kuna da magance aphids, slugs, wanda zai iya ci ba kawai tushen kanta ba, har ma da ‘ya’yan itatuwa, mites waɗanda ke ciyar da ruwan ‘ya’yan itace na shuka.

Tare da yawan shayarwa ko sanyi mai tsanani, ƙafar baƙar fata na iya bayyana, bayan haka lalacewa ya faru, wanda zai haifar da mutuwar shuka.

Dole ne gadaje su kasance masu tsabta, ruwa a kan lokaci kuma ba su da yawa (0.5l a kowace daji), ƙasa tana kwance. Dole ne a bi da kwari a kan lokaci tare da hanyoyi na musamman don adana shuka.

Aphids

Lokacin yaƙar aphids, ƙara gilashin ash 1 zuwa lita 10 na ruwan zafi kuma barin nace har kwana ɗaya, sannan kafin fesa kuna buƙatar ƙara cokali na sabulu na ruwa.

Aloe

Don tsoratar da slugs, zaka iya amfani da foda tare da mustard foda, barkono baƙar fata a cikin rabo, teaspoon foda a kowace murabba’in mita 1.

Spider mite

A cikin yaki da mites suna buƙatar lita 10 a cikin Ƙara 1 kofin albasa na ƙasa tare da ganyen Dandelion da cokali 1 na sabulu na ruwa.

ƙarshe

Prince Igor barkono ne mai dadi wanda ke da matukar wahala lokacin fitowa da girma. Samun girbi mai wadata abu ne mai sauƙi – kawai kuna buƙatar ƙirƙirar yanayi masu kyau don amfanin gona ya girma da girma.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →