Cucumber iri-iri Kokwamba City –

Iri-iri na kokwamba Kokwamba na birni sabon abu ne. An fara tattauna wannan shuka a cikin 2008. Seedlings an zoned don namo a tsakiyar Rasha da kuma Arewacin Caucasus yankin.

Cucumber iri-iri Cucumber City

Cucumber iri-iri Cucumber City

Halayen iri-iri

Dangane da bayanin, kokwamba na birni F1 yana ɗaya daga cikin matattun karatun da aka yi niyya don noma a cikin gadaje buɗe, a cikin greenhouses har ma a cikin gida.

Iri-iri yana iya yin pollination da kansa, wanda ke ƙara yawan amfanin sa kuma yana ba da damar samuwar ovaries ba tare da ƙarin pollination ba.

Furen furanni a cikin tsire-tsire na wannan hybrids ana tattara su a cikin inflorescences, don haka ana kiran su racemes. An girbe nau’in Cucumber na City sosai: daga daji 1 a kowace kakar suna karɓar kilogiram 3 na ‘ya’yan itace.

Ayyukan

Abubuwan da ke cikin Cucumber City sun haɗa da:

  • kyau iri germination,
  • farkon ripening,
  • tsawon lokacin fruiting.

Daga seedlings zuwa farkon girbi na farkon girbi na ‘ya’yan itatuwa na wannan matasan, ba fiye da kwanaki 40 ba. Wannan kokwamba yana da daraja don gaskiyar cewa ba ta da furanni mara kyau. Matasan suna halin juriya na fari da juriya na inuwa.

A cikin yanayin buɗe ƙasa, bushes suna ba da ‘ya’ya lokacin da aka kafa ingantaccen zafin jiki: 15 ° C da dare kuma sama da 24 ° C a rana. Mafi kyawun zafin jiki don girma cucumbers na birni shine 25 ° C. Ya kamata a kiyaye zafi na wucin gadi a 70%.

KARANTA  Halayen cucumbers na Lenara iri-iri -

Bayanin daji

Itacen yana da rassa sosai kuma an rufe shi da ganye masu yawa. Girman na karshen ya bambanta daga ƙananan zuwa matsakaici, amma akwai mai yawa foliage, don haka shrub ya bayyana babba. A cikin ƙirjin kowane ganye, an kafa ovary da yawa: adadin buds a ciki ya bambanta daga guda 3 zuwa 10.

Siffar noman wannan iri-iri shine buƙatar girbi mai dacewa. Sau da yawa ana yin girbi, yawancin harbe za a samu a kan harbe, kuma rassan da kansu za su fara girma sosai.

Tushen tsarin kokwamba yana haɓaka sosai. Idan daji za a girma a baranda ko kai tsaye a cikin dakin, yana da kyau a sanya tukunya tare da tsire-tsire a kan taga kudu maso gabas. A wannan yanayin, harbe suna girma a ko’ina, kuma ovary a cikinsu ya zama akai-akai.

Bayanin ‘ya’yan itace

‘Ya’yan itãcen matasan kokwamba na birnin F1 suna cikin nau’ikan cucumbers na yatsa kuma suna da siffa ta yau da kullun.

Yawan ‘ya’yan itace gabaɗaya baya wuce 90 g. Matsakaicin tsayin ganyen kore shine 12 cm kuma diamita shine 3 cm. Cikakkun pickles kore ne tare da fararen ratsan tsayi a gefen gefuna. Na karshen ba a bayyana karara ba. Lokacin da aka yanke, ‘ya’yan itatuwa suna da ɓangaren litattafan almara mai laushi tare da ƙananan hatsi, babu cavities na ciki (ramuka).

An bambanta cucumbers na Cucumbers iri-iri ta hanyar matsakaicin yawa da ƙananan kashin baya masu laushi. ‘Ya’yan itãcen marmari suna manne da daji a kan tsayi mai tsayi, mai tushe na bakin ciki, yana barin amfanin gona ya kasance daɗaɗa na dogon lokaci bayan ripening.

KARANTA  Bayanin nau'in cucumber na Maryina Grove -

Fresh cucumbers ba su da haushi, dandano na shirye-shiryen gishiri kuma yana da girma. A cikin ‘ya’yan itacen gwangwani, ‘ya’yan itatuwa suna da kintsattse kuma suna da yawa.

Tsire-tsire na wannan iri-iri, idan an kiyaye su da kyau, suna ba da ‘ya’ya har sai sanyi.

Shuka

Ana buƙatar shuka tsire-tsire a cikin ƙasa mai dumi.

Ya kamata a dasa tsire-tsire a cikin ƙasa mai dumi

Mafi kyawun lokacin buɗe ƙasa: farkon watan Mayu, lokacin da ƙasa ta riga ta yi zafi sosai.

Ƙasar da ke cikin rami ya kamata ta kasance mai laushi da wadata a cikin abubuwan gina jiki. Ya kamata a shirya gado don cucumbers a gaba. Mafi kyawun nisa tsakanin tsire-tsire shine 30 cm a cikin greenhouses da 20 cm a cikin buɗe ƙasa. Tsawon layi ya kamata ya zama 40 cm.

Don noma, zaka iya amfani da tukwane mai zurfi da kwalaye tare da ƙasa mai ninki biyu. Lokacin girma cucumbers na wannan iri-iri a baranda, shuka dole ne ya sami damar akalla lita 6. Ya kamata a kiyaye acidity na ƙasa a cikin raka’a 6.8.

Cuidado

Girma City Cucumber F1 abu ne mai sauƙi. Ana shuka tsaba na cucumbers na wannan iri-iri a cikin rami. Girman su a cikin seedlings ba shi da ma’ana. Ana shuka iri ne kawai bayan hatching.

Kula da shuka ya ƙunshi:

  • lokaci da yalwar watering,
  • top root da foliar top dressing,
  • maganin kashe kwari.
KARANTA  Yaƙi aphids akan cucumbers tare da magungunan gida -

A lokacin da shuka ya kai tsayin mita 2, ana bada shawara don tsunkule saman. Saboda wannan, kokwamba yana ba da harbe-harbe tare da adadi mai yawa na ovary bayan an cire ganyen farko. Dajin kokwamba da ke garin ya tilasta masu lambu yin kwarkwasa. Mafi kyawun zaɓi shine amfani da trellis a kwance.

Annoba da cututtuka

Tsire-tsire na City Gherkin F1 iri-iri suna da juriya ga cututtuka. Godiya ga kokarin masu shayarwa, cucumbers na wannan iri-iri ba su shafar cutar mosaic kokwamba da bayyanar rot, kuma suna da tsayayya ga cladosporiosis (tabo zaitun).

Bugu da kari, cucumbers a cikin birni ba sa kamuwa da cututtuka kamar:

  • powdery mildew,
  • launin ruwan kasa,
  • peronosporosis (mildew).

Lokacin girma tsire-tsire na wannan nau’in, ba za ku iya ƙin magani tare da maganin kashe kwari waɗanda za su iya kawar da mites gizo-gizo, guna, tururuwa ko slugs.

‘Ya’yan itãcen marmari cucumbers na wannan iri-iri suna da mahimmanci, saboda haka, ana yin aiki mafi kyau tare da shirye-shirye masu rikitarwa har sai an kafa ovary na farko.

ƙarshe

Zaɓin nau’in cucumbers don girma a gida, ya kamata ku dubi Hybrid Gorods Cucumber Zai zama mafi kyawun zaɓi ga waɗanda suke son samun amfanin gona ba tare da barin gidansu ba.

Sauƙaƙan kulawa da juriya ga manyan cututtuka sun sa waɗannan tsire-tsire masu tsire-tsire suka fi so tare da duk masu lambu.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →