A matasan iri-iri na Dordogne karas f1 –

Dordogne f1 karas an yi nasarar girma a kan sikelin masana’antu saboda yawan amfanin ƙasa, rayuwar shiryayye da kuma zaɓin gabatarwa.

Hybrid iri-iri na karas Dordogne f1

Hybrid iri-iri na karas Dordogne f1

Siffar iri-iri

Iri-iri m PROD Dordogne f1 yana nufin matasan, don samfurin Nantes. Ta bayyana a lokacin zabar tsari a cikin Syngenta Seeds, an haɗa ta a cikin Rasha State Register a 2007. Bisa ga bayanin, Dordoni f1 girma kayan lambu:

  • 18-22 cm tsayi,
  • nauyi 80-120 g;
  • tare da diamita na 4-6 cm.

Tushen amfanin gona na mafi yawan nau’in nau’in cylindrical iri ɗaya, suna da launi orange mai haske, mai daɗi da ɓangaren litattafan almara.

Abubuwan sinadaran kayan lambu sun ƙunshi:

  • 12% na ruwa,
  • 7.1% sukari,
  • 12.1% carotene.

Ana rarraba noman kayan lambu zuwa yankin arewa mai nisa.

Adadin curvature na tushen amfanin gona na matasan D Ordon f1 bai wuce 5%.

Bayanin karas Dordogne F1:

  • Tushen farko.
  • Lokacin daga shuka tsaba zuwa mataki na maturation na kayan lambu shine kwanaki 110 zuwa 140. A lokaci guda, zaɓaɓɓen girbi na karas an yarda da makonni 3 kafin wannan lokacin.
  • An haɗu da ɗan gajeren lokacin girma tare da alamomin aiki masu kyau, waɗanda suke 3.5-7.2 kg a kowace murabba’in kilomita 1. m yanki na noma, yayin da noman kayan lambu ya nuna yawan amfanin ƙasa ko da lokacin girma a cikin ƙasa mai nauyi.

Abũbuwan amfãni daga cikin matasan

Dadi da m karas

Dadi da m karas

Daga cikin fa’idodin nau’ikan nau’ikan nau’ikan Dordogne f1 bayanin kula:

  • tsakiyar ciki na kayan lambu (kwaya) ba a bayyana a fili ba, ba ya bambanta da m rubutu,
  • yawan adadin sukari da kuma adadin carotene,
  • kyawawan halaye masu inganci,
  • lokuta masu ban mamaki na fasa,
  • rashin halin harbi da girma.

Duk waɗannan abũbuwan amfãni sa matasan tattalin arziki mai yiwuwa don girma a kan sikelin masana’antu, da kuma lokacin girma a cikin ƙananan wurare masu zaman kansu. gonaki da gidajen rani, kamar:

  • Noman kayan lambu sun nuna nau’in iri da iri iri germination tare da a lokaci guda farkon ripening, tare da farkon shuka, ana girbe amfanin gona na farko a tsakiyar lokacin rani, ƙimar germination shine 95-98%,
  • iri-iri ba su da fa’ida ga amfanin ƙasa da acidity,
  • shukar tana nuna rashin kulawa ga canje-canje a yanayin yanayi,
  • a cikin tsarin sarrafa kayan lambu na mechanized ƙaramin alamar lalacewa,
  • al’ada tana riƙe da gabatarwa na dogon lokaci a cikin 95% na lokuta ev, lokacin ajiya: har zuwa watanni 10,
  • gajeren karas tare da tsayi yana ba da damar sauƙaƙe tsarin cikawa, marufi da dafa abinci a gida,
  • kayan lambu ba sa rasa launi iri ɗaya kuma kada ku yi duhu yayin wanke kayan aikin injiniya.

Saboda kyawawan bayyanar, har ma da girman da siffar tushen amfanin gona, Dordogne f1 karas suna buƙatar kasuwa a kasuwa.

Halayen fasahar noma

Al’adar ba ta buƙatar kulawa ta musamman a cikin tsarin girma. Daga cikin halayen fasahar noma a lokacin noman matasan Dordogne f1, sune:

  • zurfin noman ƙasa a cikin fall, wanda ke ba da damar haɓaka tushen shuka zuwa zurfin 0.3 m;
  • Shuka rukunin taki da suturar saman wajibi a manyan matakai na lokacin girma, yayin da a kan ƙasa mai nauyi idan babu isasshen takin da humus a cikin kaka, ana ba da shawarar ƙara sawdust daga tsire-tsire masu tsire-tsire,
  • nisantar yin kauri da yawa lokacin dasa shuki, wanda ke zama sanadin faɗuwar tushen amfanin gona da gurɓacewarsu.
  • matalauta watering tare da sassauta da maimaita padding na ridges.

Saboda dasa mai karfi na saman, a cikin tushen amfanin gona a cikin yanayin noma masu zaman kansu na nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in Dordogne An bada shawarar girbi karas F1 ba tare da tasirin injiniya ba, cire su daga ƙasa, wanda ya hana lalacewa kuma yana rinjayar rayuwar rayuwar kayan lambu.

ƙarshe

Hybrid iri-iri na karas iri-iri Dordogne f1 a ko’ina Ana girma a cikin Rasha akan sikelin masana’antu kuma a cikin iyakataccen yanki na noma na gonaki masu zaman kansu. Yana da alaƙa da farkon germination da dogon lokacin ajiya. Tushen amfanin gona yana da kyakkyawan gabatarwa wanda ke jan hankali tare da daidaituwa da sifofi iri ɗaya.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →