Yadda za a shirya gado don karas a cikin bazara –

Don tabbatar da girbi mai yawa na kayan lambu a cikin fall, kuna buƙatar shirya gado don karas a cikin bazara. Alamun inganci da ƙididdigewa sun dogara kai tsaye kan ingantaccen fasahar aikin gona kafin shuka kayan lambu.

Yadda za a shirya lambun don karas a cikin bazara

Yadda ake shirya gadon karas a bazara

Wace ƙasa kuke buƙata? n karas

Karas na cikin amfanin gona marasa buqata ne waɗanda suke girma da kyau a kowace ƙasa ƙasa. Koyaya, shuka yana nuna alamun aiki mai girma a cikin laka mara kyau da ƙasa mai yashi, yayin da:

  • ƙasa ba dole ba ne ya ƙunshi daskararrun barbashi da tarkacen shuka masu ruɓe.
  • ya kamata a daidaita acidity na ƙasa zuwa maki 5.6-7;
  • yumbu da baƙar fata ana diluted da yashi a cikin adadin 1 kg a kowace murabba’in murabba’in 1 na yanki.
  • Ana ƙara peat, taki da peeling dankalin turawa a cikin ƙasa yashi daidai sassa daidai da adadin kilogiram 5 na cakuda kowace murabba’in 1. m yankin da aka dasa.

Lokacin shirya ƙasa don shukar karas ta hanyar amfani da yashi, daidaita danshi da alamar friability na ƙasa buɗe.

A cikin ƙasa mai tsabta baƙar fata a cikin tsaba da aka girma daga iri Tushen amfanin gona zai zama wuce haddi na fatty acid, wanda zai haifar da raguwa a cikin rayuwar shiryayye na kayan lambu. A cikin ƙasa mai ɗorewa, ɓangaren ciyayi na sama na tsire-tsire yana haɓaka tare da sauye-sauye, wanda ke shafar ingancin tushen amfanin gona. Laka mai tsabta yana bushewa da sauri, kuma wannan yana haifar da rashin ƙarfi na gabaɗaya da faɗuwar amfanin gonar kayan lambu.

Abubuwan da suka dace

Lokacin zabar gado don dasa karas tare da tsaba, suna lura da jujjuyawar amfanin gona da shuka kayan lambu bayan magabata masu kyawawa, daga cikinsu:

  • cucumbers, musamman idan bayan su taki da masara husks an ƙara zuwa ƙasa, 1.5 kg da 5 kg a kowace 1 km2. m, bi da bi,
  • ja gwoza, ƙasa don shuka karas tare da tsaba bayan gwoza taki 0.5 kilogiram na taki da 5 kilogiram na cakuda peat a kowace murabba’in murabba’in 1. m, don nau’in hunturu: gwoza fodder,
  • dankali, wanda aka yi hukunci da kyakkyawan yawan amfanin ƙasa na yuwuwar haihuwa na ƙasar,
  • tumatir, don kyawawan ‘ya’yan itatuwa da suka kammala cewa ƙasa tana da rabin moistened don karas.

Karas ba a dasa bayan legumes da faski, waxanda suke aiki masu rarraba kwari da ke da haɗari ga amfanin gona na karas. Kayan lambu ba ya girma bayan sunflower da taba.

Motsin ƙasa da takin mai magani

Muna dasa tsaba a cikin ƙasa maras kyau

Muna dasa tsaba a cikin ƙasa maras kyau

An haƙa ƙasa a cikin fall kafin dasa karas tare da tsaba da tsire-tsire a cikin bazara kawai an sassauta su kuma an daidaita su, tare da cire ciyayi da suka bayyana. Idan ba a yi shiri na farko na filin a cikin kaka ba, an tono shi zuwa zurfin ƙasa da 0.3 m tare da maimaita hakowa zuwa zurfin 0.2 m, yana riƙe da tazara na kwanaki 10-12 tsakanin ramuka. A cikin aikin tono ƙasa, a tabbata cewa babu wani babban yanki na ƙasa da ya rage. Ƙasar tana sassauta tsaka-tsaki, ba tare da ƙirƙirar iska mai yawa na Layer na ƙasa ba.

Don dasa shuki, zaɓi wuri mai haske da hasken rana, tare da shimfidar ƙasa. Lokacin shuka iri a cikin ƙananan wurare tare da zafi mai yawa, tushen amfanin gona yana girma kaɗan kuma ya ɓace.

Gwajin ruɓar ruwa

Ana ba da shawarar duba ƙasa don dasa shuki don shayar da danshi, me yasa kafin tono na biyu, ana zubar da kusan lita 8 na ruwa a cikin yankin da aka shuka na 0.5 x 0.7 m girman:

  • idan ƙasa tana da ikon riƙe danshi, ana bada shawara don shirya ramukan don dasa shuki, haɓaka ginshiƙan ta 25-35 cm.
  • idan ƙasa ta bushe da kyau, yi furrows gama gari a nesa na 20-25 cm.

Don ƙirƙirar yanayin greenhouse, an rufe ƙasa maras kyau da fim kwanaki 2 kafin dasa.

Taki

Gabaɗaya ana amfani da rukunin hadi na halitta. a cikin kaka, duk da haka, an yarda da shi don takin ƙasa don samun karas a cikin bazara, amma ba tare da kwayoyin halitta ba, amma tare da mahadi na ma’adinai. Ana amfani da takin zamani sau ɗaya kawai, makonni 2-3 kafin ranar shuka da aka shirya a cikin adadin da aka bayar ta umarnin rukunin gidaje.

ƙarshe

Matakan shirye-shirye a cikin bazara, kafin dasa shuki karas, samar da amfanin gona na kayan lambu tare da yanayi mai kyau don girma da ci gaba. Sun haɗa da ainihin zaɓi na ƙasa, wurare, aikin ƙasa, da tsarin taki.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →