Bayanin nau’in cucumbers Patti –

Irin kokwamba na Patti F1 ya zama ruwan dare gama gari kuma yana alfahari da wuri a gonar. Hybrid yana nufin nau’in pollinating kai daga tsakiya zuwa farkon. Masu shayarwa na kamfanin noma na Moscow Zedek (2004) ne suka haifar da iri-iri.

Bayanin nau'in cucumber patty

Bayanin nau’in cucumbers Patti

Halayen iri-iri

Tun da Patti F1 na cikin nau’ikan pollinating kai tsaye kuma sa hannu ba ya buƙatar sa hannu na kwari, yana da kyau don noma, duka a cikin fili da kuma a cikin greenhouse, a baranda da sills taga.

Wannan nau’in cucumbers yana nuna kyakkyawan amfanin gona, kuma ƙananan ‘ya’yan itatuwa suna da kyau don canning da pickling. Hakanan ana amfani dashi sosai don salads da ɗanyen abinci. Koyaya, Patti F1 yana da ɗan gajeren rayuwa, don haka kuna buƙatar yanke shawara a gaba inda za’a yi amfani da al’adun.

Bayanin ‘ya’yan itace

Bayanin iri-iri yana nuna cewa cucumbers na Patti F1 suna da sifa kuma suna da ƙanƙanta a girman. Tsawon sa ba kasafai ya wuce 11 cm ba, nauyinsa yana tsakanin gram sittin da casa’in. ‘Ya’yan itãcen marmari ne duhu kore tare da haske ratsi. An rufe saman kokwamba da ƙananan tubers da ƙaya masu tsauri.

A gaskiya ma, duk ‘ya’yan itatuwa girmansu ɗaya ne, suna da ɗanɗano, mai daɗi, ƙwanƙwasa, ba nama mai ɗaci ba. Tsaba suna da matsakaici a girman.

KARANTA  Yadda za a ɗaure bushes kokwamba -

Bayanin shuka

Shuka nasa ne na rashin iyaka (babban tushe ba shi da hani mai girma), matsakaicin tushe. Ganyen duhu kore ne, masu girma sosai. Nau’in furanni: mace, an shirya ovaries a cikin gungu. Shuka shuka

Don tattara girbi mai kyau da lokaci na cucumbers, wajibi ne a yi aiki tare da tsaba a ƙarshen Afrilu – farkon Mayu. Don tsire-tsire masu kyau da sauri da sauri, tukwane don shuka tsaba yakamata a cika su da cakuda peat. Hakanan zafin iska yana da mahimmanci: kiyaye shi a 13-15 ° C ana ɗaukar mafi kyau duka, to, tsaba na iya girma da kyau.

Tuni a tsakiyar watan Mayu ya kamata a dasa cucumbers a cikin lambun lambun. Zurfin shuka bai kamata ya wuce 2 cm ba. Don ƙirƙirar microclimate mai dacewa, dole ne a rufe amfanin gona da fim ɗin filastik. Ana iya girbe amfanin gona na farko kamar kwanaki 40 bayan shuka.

Dokokin kulawa

Cucumber Patti F1 yana buƙatar shayarwa akai-akai da yalwar ruwa tare da ɗanɗano ruwan dumi. Isasshen danshi na ƙasa, musamman a lokacin haɓakar shuka mai aiki, zai hana farawar haushi.

Ana buƙatar shayar da shuka akai-akai

Ana buƙatar shayar da shuka akai-akai

Hakanan mahimmanci shine ciyar da tsire-tsire tare da takin ma’adinai. Ya kamata a gudanar da shi kowane kwanaki 10-12 a lokaci guda kamar watering. Tsokakken ganyen matasa wata hanya ce ta haɓaka yawan amfanin ƙasa. Sake ƙasa yana da mahimmanci.

Ya kamata a rika diban cucumber akai-akai da safe da maraice, don kada ‘ya’yan itatuwa masu girma su daina shan ruwan ‘ya’yan itace daga mai tushe. A cikin akasin yanayin, ci gaban sabbin ‘ya’yan itacen zai yi jinkiri sosai kuma halayensu za su lalace sosai.

KARANTA  Me yasa cucumbers suna da busassun mai tushe? -

Amfanin

Abubuwan amfani sun haɗa da:

  • mai kyau palatability,
  • rashin buƙatar pollination da kwari,
  • yawan yawan aiki,
  • versatility na amfani da ‘ya’yan itatuwa (gishiri, canning, shirya salads),
  • mai kyau ɗaukar hoto,
  • ripening lokaci guda,
  • rigakafi ga cututtuka da yawa,
  • unpretentious to girma fasaha da yanayi.

disadvantages

Abubuwan da ba su da amfani sun haɗa da buƙata mai yawa da shayarwa na yau da kullun da kuma amfani da takin mai magani, da kuma ɗan gajeren rayuwar ‘ya’yan itacen.

ƙarshe

Dangane da halaye na matasan, ana iya jayayya cewa girma ba zai zama da wahala ba har ma ga sababbin lambu, ba tare da ma’anar ƙwararru ba. Zai yiwu a girbe girbi mai kyau, idan kun bi ka’idodin kulawa mai sauƙi. Matasan Patti F1 a zahiri ba shi da wata matsala, idan aka kwatanta da yawancin fa’idodin sa, kuma zaɓi ne mai kyau don haɓaka, hakika, a kowane yanayi.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →