Hamedorea shine mafi kyawun bishiyar dabino don sanya a cikin ɗakunan kulawa –

Ba daidaituwa ba ne cewa ɗayan mafi ƙarancin dabino na cikin gida, chamedorea, ana ɗaukar jagora cikin sauƙi. Daga cikin Arekov ba za ku iya samun shuka mafi dacewa da gidaje na yau da kullun ba. Chamedorea, wanda ba ya buƙatar musamman akan hasken wuta, yana da sauƙin tsaftacewa, ya dace da yin ado cikin ciki, ba kawai sifofin taga ba. Feathery ganye, damar da za a sha’awar flowering da kuma reed kututturan – da kyau bayyanar jan hankali fiye da magoya. Hamedorea zai zama zaɓi mafi aminci ga waɗanda ke son guje wa matsalolin da ba dole ba.

Hamedorea shine mafi kyawun bishiyar dabino don sanyawa a cikin dakuna. Manomi Burea-Uinsurance.com Mafarkin Lambuna
Abun ciki:

Bayanin shuka

Hamedorei (Chamaedorea) – Maɗaukaki masu yawa, kore kore, ƙanƙanta, dabino masu girma a hankali waɗanda ke haifar da kurmi ko mazauna. Nau’in mai guda ɗaya ba safai ba ne. A cikin tsari na cikin gida, an iyakance su zuwa matsakaicin tsayin mita 2, yawancin nau’ikan, har zuwa 1 m, suna girma a cikin nisa. Kyawawan kututtukan ‘haɗe-haɗe’ an lulluɓe su da alamu masu ban sha’awa na faɗuwar ganye, mai tunawa da kurwar bamboo ko bamboo. Kowanne daga cikin harbe-harbe yana da gashin fuka-fukai har zuwa 7 na marmari mai tsayi har zuwa 30 cm tsayi akan ciyayi masu tsayi sosai.

Ganye mai tauri, mai haske, maras nauyi, gashin fuka-fuki, lokaci-lokaci gabaɗaya ko ganyaye masu yatsu suna sa chamedorea ya zama iska da haske. Lobes na ganye suna da bakin ciki, masu nuni da lanceolate, gabaɗaya kunkuntar. A ƙarshen, ganyen suna naɗewa cikin ƙayatarwa a cikin baka.

Tare da sanyi sanyi, chamedorea yana fure har ma a cikin ɗakuna na kowa. Kuma ba lallai ne ku jira shekarun da suka gabata ba don bunƙasa. Kyawawan kamshi mai kamshi na tsire-tsire na maza sun ƙunshi furanni masu zagaye da ba a saba ba, kama da mimosa kuma suna da kyau sosai, waɗanda ba za a iya faɗi ga furannin mace ɗaya ba. Tare da cin nasarar giciye-pollination, an ɗaure peas baƙar fata na ‘ya’yan itace masu siffar Berry, wanda yayi kama da ado sosai akan petiole mai haske.

Hamedorea yana daya daga cikin mafi kyawun tsire-tsire masu tacewa waɗanda ke ɗaukar ƙazanta masu cutarwa daga iska (formaldehyde, benzene, trichlorethylene, da sauransu).

Nau’in hamedorei na cikin gida

A cikin yanayi, hamedorea suna da bambanci sosai, fiye da nau’in dabino 100 ne a ko’ina a Amurka ta Tsakiya da Kudancin Amirka. A cikin al’adar ɗakin kwana, nau’i ɗaya ya zama sananne sosai: hamedorea mai kyau (Chamaedorea elegans). Ganyen ‘Reed’ masu kyau, kyawawan ganyen fuka-fuki na dabino masu girma da yawa suna da kyau sosai.

Hamedorea mai launi ɗaya (Chamaedorea pinnatifrons, Chamaedorea concolor) Bishiyar dabino ce mai ban sha’awa mai raɗaɗi, ƙwanƙolin leaf trapezoidal da kututture masu siffar redi.

Hamedorea karfe (Metallica Chamaedorea) Yana da nau’i mai ban sha’awa tare da ganyen oval-lanceolate, ba a rarraba ba, na sautin bluish-azurfa.

Hamedorea alta (Chamaedorea elatior) Wani nau’in daji ne kuma mai ƙarfi mai tushe mai yawa da ganye masu tsauri.

Hamedorea Ernest-Agusta (Chamaedorea-Ernest Augustus) – mafi kyawun hamedorei mai tsayi guda, amma ba kasafai ake samun shi a dakuna ba. Ya shahara da ganyayensa masu siffar zuciya, wadanda suka rabu biyu a sama, da furannin jajayensa.

Graceful hamedorea (Chamaedorea elegans)Hamedorea agraciada (Chamaedorea elegans). Farmer Burea-Uinsurance.com lambun mafarki
High Hamedorea (Chamaedorea elatior)Hamedorea alta (Chamaedorea elatior). Farmer Burea-Uinsurance.com tunwma
Hamedorea karfe (Chamaedorea metallica)Chamedorea karfe (Chamaedorea metallica). Farmer Burea-Uinsurance.com Fleur

Yanayin girma don chamedorea na cikin gida.

Itacen bamboo ya shahara don daidaitawa sosai. Yana da sauƙin sassauƙa, kuma tare da jinkirin cikin gida yana iya jin daɗin kansa ko da a cikin yanayi mara kyau. Hamedorea zai shiga cikin sauƙi ko da ƙaramin ɗaki ba tare da haifar da tasiri mai yawa ba.

Haske da sanyawa

Hamedorea shine mafi kyawun bishiyar dabino don sanyawa a cikin dakuna. Tabbas, ba zai yi tsayayya da inuwa mai kauri a kusurwar ba kuma yana nuna launuka masu ban sha’awa a cikin hasken haske mai haske, amma wannan itacen dabino ya kasance na ado har ma a cikin inuwar inuwa daban-daban. Dole ne a kiyaye chamedorea daga rana kai tsaye.

Yana da kyau a daidaita hasken lokacin hunturu, amma yana da mahimmanci a kai a kai a juya bishiyar dabino don girma iri ɗaya na sabbin ganye.

Hakanan karanta labarinmu na 5 mafi sauƙi na itacen dabino na cikin gida.

Yanayin zafi da tsarin iska

Mafi girman tasirin ado na ganyen wannan bishiyar dabino za a iya samu a daidai yanayin zafi. Mafi kyawun zafin jiki na iska shine digiri 18-22 yayin lokacin girma mai aiki. Yanayin zafi ba su da muni tare da gabatarwar feshi da samun iska.

Hamedorea ya fi son sanyi mai sanyi (a zazzabi na digiri 12-15, aƙalla digiri 10), kawai a cikin wannan yanayin yana yiwuwa a cimma furen shuka. Amma idan ana shuka bishiyar dabino don kyawun ganyen, tare da kulawa sosai, yana yin sanyi sosai a cikin ɗaki.

Hamedorei yana son yin iska. A cikin yanayin zafi, ya kamata su kasance akai-akai. Don lokacin rani, itatuwan dabino za su yi farin ciki zuwa lambun ko baranda, a cikin wurare masu inuwa. Dabino yana tsoron zazzafan sanyi, kamar duk danginsa.

Hamedorea shine mafi kyawun bishiyar dabino don sanyawa a cikin dakunaHamedorea shine mafi kyawun bishiyar dabino don sanyawa a cikin dakuna. Farmer Burea-Uinsurance.com lambu masu mafarki

Kulawar gida don chamedorea

Ba daidaituwa ba ne ana ɗaukar dabino bamboo ɗaya daga cikin mafi sauƙin nau’in girma. Shayarwa akai-akai, a hankali da tsaftace ganyen shine duk abin da shuka ke buƙata banda ciyarwar bazara.

Ban ruwa da iska zafi

Kamar duk dabino na cikin gida, chamedorea baya jurewa cikakkiyar bushewa da danshi. Amma ya fi haƙuri da “abokan aiki” ga ƙananan kurakurai, zuwa bushewar ƙasa mai ƙarfi. Zai fi kyau a shayar da bishiyar dabino da yawa, amma da wuya, barin 5 zuwa 10 centimeters na substrate ya bushe. Don hunturu, ana rage yawan ruwa a cikin zafin jiki, bushewa da ƙasa mai wuya. Kada a bar ruwan da ya wuce gona da iri akan tire. Ana shayar da hamedoreas da ruwa mai laushi a yanayin zafi mai kama da zafin ɗakin.

Hamedorea yayi mamakin rashin jin bushewar iska. Yana son fesa, musamman a lokacin zafi da kuma lokacin zafi, tare da matsakaici ko matsakaicin zafi, ganyen sa sun fi haske da girma.

Hamedorea baya yarda da gurɓatawa. Kurar da ke cikin ganyen yakamata a cire akai-akai ta hanyar shafa su a hankali tare da laushi mai laushi ko soso.

Har ila yau karanta mu labarin Palm Tree Cariota – almara «kifi wutsiya».

Takin da takin abun ciki

Don wannan shuka, takin duniya tare da microelements da takin mai magani na musamman don dabino da takin zamani masu tsayi sun dace. Idan sanyi ba ya motsa furen, yana da kyau kada a daina ciyarwa ko da a lokacin hunturu. Ana amfani da takin zamani tare da mitar sau 1 kowane mako 2 a lokacin rani da sau 1 kowane mako 6, daga Nuwamba zuwa Maris.

Gyara da siffar hamedorea

Flowering chamedorea yana raunana shuka. Inflorescences akan matasa hamedorea sun fi dacewa da cirewa nan da nan.

Tsofaffin ganyen da suka fara yin rawaya ya kamata a yanke su da wuri-wuri, saboda cikakken mutuwarsu yana motsa “zubar da” ganya mai zuwa. An datsa ganye a hankali, a takaice kamar yadda zai yiwu. Ana cire ganye da harbe-harbe da suka lalace zuwa tushe. Ana kula da dukkan sassan da gawayi.

Sai kawai a cikin sanyi sanyi za ku iya cimma furen chamedorea.Sai kawai tare da sanyi sanyi yana yiwuwa a cimma chamedorea mai fure. Farmer Burea-Uinsurance.com Rebecca Hilgenhof

Dasawa, kwantena da substrate

Ana dasa chamedorea ne kawai lokacin da ya cancanta, lokacin da ba su da inda za su haɓaka, kowace shekara suna canzawa kawai saman saman ƙasa. Babu buƙatar gaggawa tare da dasawa – bishiyar dabino tana juyewa lokacin da girma ya fara, a cikin Afrilu.

Chamedorea na iya haɓakawa ne kawai a cikin cakuda ƙasa mai wadataccen abinci mai gina jiki, sako-sako da ƙasa tare da pH na kusan 6-6,5. An fi son wani yanki na musamman don bishiyar dabino. Don cakuda ƙasa na ‘gida’, yana da kyau a yi amfani da daidai gwargwado na ƙasa tare da ciyawa, peat, yashi, da ƙasa mai ganye tare da duk abubuwan da aka saki (misali, perlite ko sphagnum).

Ana dasa Hamedorei a cikin tukwane. Muna buƙatar kwantena kunkuntar, ba ya fi girma fiye da ƙarar tushen, tsayi (tare da zurfin zurfi fiye da diamita), fadada sama da kayan halitta.

Hamedorei ya wuce tare da cikakken dunƙule, ba tare da canza matakin zurfafawa ba. Ana iya rufe farfajiyar ƙasa tare da kowane kayan ado na numfashi.

Cututtuka, kwari da matsalolin girma.

Ana samun kwari, thrips, da sikelin kwari akan chamedorea saboda itacen dabino yana rasa kwanciyar hankali a zafi, bushewar iska, da matsalolin shayarwa. Gyaran kulawa da yanayi a cikin wannan yanayin yana da mahimmanci kamar maganin kwari.

Varietal chamedorea na iya shafar cututtukan fungal, mai saurin kamuwa da fusarium, da tabo. Ba tare da magani tare da fungicides ba, ba zai yiwu a magance matsalolin ba.

Hamedoreas alama komai da ganye. Yellowing alama ce da ke nuna cewa shuka ya yi sanyi sosai ko zafi sosai, sakamakon yawan ruwa ko bushewar ƙasa gaba ɗaya.

Hamedorea yana haifuwa sosai da ciyayi.Hamedorea yana haifuwa sosai da ciyayi. Farmer Burea-Uinsurance.com lukestehr

Haifuwa na hamedorea

Wannan bishiyar dabino tana hayayyafa da ciyayi sosai. Yana da sauƙi don yada chamedorea ta zuriyar basal, raba ‘ya’yan tsire-tsire a lokacin dasawa bayan samuwar tushen tushen nasu.

Hakanan ana iya shuka chamedorea daga tsaba waɗanda ke rasa germination cikin sauri. Za su buƙaci jiƙa na kwanaki 5 tare da bawo da scarification. Ana shuka tsaba ta hanyar latsawa da sauƙi a kan substrate kuma sanya su ƙarƙashin gilashin ko foil na aluminum. Don chamedorea, a lokacin germination, kuna buƙatar kiyaye danshin ƙasa da kwanciyar hankali da zafi mai girma tare da zafin jiki na digiri 27 zuwa 35 da mafi kyawun haske mai yuwuwa. Ana yin girbi lokacin da seedlings suka girma 4 cm.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →