kulawar dabino na karya –

Dracena (COM)Dracaena) – daya daga cikin mafi ban mamaki na ado shuke-shuke deciduous. Yana yana da game da 150 jinsunan, ‘yan qasar zuwa wurare masu zafi da kuma subtropical Afirka da tsibirin na kudancin Asiya. Kwanan nan, yawancin masanan tsire-tsire na cikin gida sun fada cikin ƙauna tare da dracaena. Musamman siffofi na wannan tukunyar sun bambanta da juna a cikin siffar, ganye da launi na fure, wanda ke nufin cewa dracaena na iya “sauti” daban-daban a cikin gida. Yadda za a kula da dracaena a gida, yadawa, dasawa da yaki da cututtuka, za mu fada game da shi a cikin wannan labarin.

Драцена. Farmer Burea-Uinsurance.com Jerzy Opioła

Sunan Latin na jinsin shine Dracaena, wanda ke nufin “dogon mace.” A matsayin sunan Rasha na jinsin, ana amfani da kalmar “dracaena” sau da yawa, wani lokacin “dragon” ko “drago”.

Abun ciki:

Yadda za a bambanta dracaena daga cordilina.

A baya can, a cikin rarrabuwa na Botanical, Dracaena, kazalika da genera Cordilina da Yucca, na da Agave iyali.Agavaceae), amma bayan haka dangi daban daga Dracene (Dracaenaceae). Sabuwar rarrabuwa (APG III) ya haɗa da jinsin Dracaena a cikin dangin Bishiyar asparagus (Asparagus).

Wasu daga cikin manya dracaena ana kuskuren kiran su bishiyar dabino, waɗanda ke rikice da yucca, galibi ana kiran su dracaena cordilina, kuma akasin haka. Masana kimiyya na tsari sun dade sun gano matsayi na tsari na dracaena da cordilin. Don kauce wa kurakurai a cikin kula da waɗannan tsire-tsire, kuna buƙatar iya bambanta dracaena daga cordilina.

A cikin kayan ado na fure-fure, dracaena yana bambanta daga cordilina ta tushen sa. A cikin dracaena, tushen su ne orange-rawaya da santsi, kuma a cikin cordilina rhizomes suna fari da kauri. Ganyen Dracaena suna da sessile (wato, ba tare da yankan ba), madaidaiciya, fata, tare da jijiya iri ɗaya. A cikin wasu nau’in dracaena, ana tattara ganye a cikin gungu a saman tushe, a cikin wasu, suna tare da dukkanin tushe a cikin kullun ko karkace.

 Dracaena kulawa a gida

Yanayi

Daga cikin dracaena akwai tsire-tsire masu yawa tare da bambance-bambancen ganye. Irin wannan dracaena dole ne a kiyaye shi a cikin haske mai haske don kada ganye ya rasa tsarin su. Ana sanya dracaena mai kore a wuri mai haske, amma an kiyaye shi daga hasken rana kai tsaye.

Mutane da yawa suna ɗaukar Dracaena a matsayin shuka mai son inuwa, amma a zahiri, a cikin wuri mai duhu, zai bushe. Ana buƙatar haske mai ƙarfi don haɓaka da haɓaka mai kyau. Idan akwai isasshen haske a lokacin rani, a cikin hunturu, dracaena ya kamata a sake shirya shi kusa da taga, saboda a cikin hunturu yawanci ba shi da isasshen haske.

da zazzabi

Matsakaici, ba ƙasa da + 15 ° C, yawancin dracaena sun fi son sanyi sanyi a zazzabi na + 10- + 12 ° C.

Mafi kyawun zafin jiki na dracaena a lokacin rani shine + 18- + 25 ° C. Hardy dracaena (bishiyar dragon, dracaena mai ƙanshi, Hooker’s dracaena) yana jin daɗi a waje, a cikin wurin da aka kiyaye shi daga zane. Waɗannan su ne tsire-tsire masu sanyi; a cikin hunturu, suna jure wa yanayin zafi na + 12 ° C a hankali har ma da ƙasa.

ban ruwa

Wajibi ne a ci gaba da kula da daidaitaccen abun ciki na danshi a cikin tukunya tare da dracaena, amma kar a ba da izinin ruwa. Bushewa daga coma na ƙasa shima ba a so. A cikin ƙananan yanayin zafi na abun ciki, wajibi ne don rage yawan ruwa na dracaena, musanya tare da ɗan sassauta ƙasa. Iskar da ke cikin dakin ya kamata ya zama danshi da dumi; a cikin yanayin zafi sosai, a fesa shuka sau ɗaya a rana.

Yawaita fesa dracaena wani nau’in rigakafin kamuwa da bayyanar mite gizo-gizo. Ba wa shukar ruwan dumi lokaci-lokaci don wanke ƙura da kuma wartsakar da shuka, amma ya zama dole a rufe ƙasa da jakar filastik don kada ta yi jika sosai.

Ana samun busassun ganye masu launin ruwan kasa akan dracaena lokacin da aka ajiye su a cikin dakuna masu zafi a cikin hunturu.

РJРґРẑР ± СЂРμРẐРеРμ

A lokacin girma daga Afrilu zuwa Agusta, kowane mako biyu, ana ciyar da dracaena tare da takin mai magani na musamman don tsire-tsire na cikin gida. A cikin kaka da hunturu, ciyar da dracaena ya kamata a yi sau da yawa.

dracaenaDracena. Farmer Burea-Uinsurance.com céspedkart.com

Dracaena dashi

Ana iya sake dasa Dracaena a cikin bazara kowace shekara biyu ko, idan yayi girma da sauri, kowace shekara. Don dasa dracaena, ɗauki tukunya mafi girma, sanya shards ko tsakuwa a ƙasa a matsayin magudanar ruwa, sannan cakuda ƙasa ko ƙasa. Ƙasar ƙasa da aka ba da shawarar: daidai adadin ciyawa, ƙasa mai ganye, humus, peat, da yashi. Tushen Dracaena yana buƙatar sarari; tukunya da diamita na 15 cm ya dace da shuka 40 cm.

Haihuwar dracaena

Dracaena yana yaduwa ta hanyar yankan apical, stratification ko ta guntu mai tushe a ƙarƙashin fim a cikin ƙasa a zazzabi na 25 ° C. Yana iya haifuwa ta hanyoyi da yawa:

1. Apical yankan: an yanke ɓangaren sama na tsohuwar shuka kuma an yanke yankan apical ta hanyar phytohormones da ƙananan dumama.

2. Yadudduka: Samun yadudduka na iska daga saman shuka, wanda aka yanke.

3. Sassan tushe: Ana amfani da sassan sassa 5-7 cm tsayi a matsayin tsinken tushe. Sassan tushe suna yin tushe a ƙarƙashin fim ɗin a zazzabi na + 25 ° C. Dracaena kiwo ba shi da wahala, tunda sassan sassan suna jure wa sufuri daidai kuma suna aiki azaman kayan shuka. Ƙarin juriya shine tsire-tsire masu koren ganye. Dracaena tare da kunkuntar ganyen xiphoid mai tsayi yana buƙatar ƙarin hankali.

Cututtuka da kwari

Tare da kulawa mai kyau, dracaena da wuya ya yi rashin lafiya.

Ganyen Dracaena na iya bushewa tare da rashin isasshen ruwa, kuma busassun busassun busassun haske suna bayyana lokacin da ganyen suka ƙone a cikin hasken rana kai tsaye. A wannan yanayin, wajibi ne a kafa watering da spraying da kuma samun wuri mai dacewa don shuka.

Daga cikin kwari na dracaena, galibi suna shafa su ta hanyar kwasfa (faci mai launin ruwan kasa a ƙarƙashin ganyen ganye) ko mite gizo-gizo (ƙarancin ƙwaro da ke zaune a ƙasan rabin ganye). Babban ɓangaren ganyen da abin ya shafa an lulluɓe shi da aibobi masu launin rawaya kuma wata maƙarƙashiya ta bayyana tsakanin ganyen.

Ana cire kwasfa tare da ruwan sabulu, bayan haka yana da kyau a bi da shuka tare da maganin kwari; idan akwai mummunar lalacewa ga kwaro, ya kamata a maimaita magani a mako-mako. Ana yaki da gizo-gizo gizo-gizo ta hanyar fesa su da acaricide. Amma yana ɗaukar maimaita hakan tare da feshi na yau da kullun da shafa ganyen tare da rigar datti, kwari gabaɗaya ba sa shafar dracaena.

dracaenaДрацена. Manoma Burea-Uinsurance.com Irune Ribera

Ina raba gwaninta na: mun riga mun sami dracaena tsakanin 5 zuwa 6 shekaru. Wani tsire-tsire mara ma’ana, yanzu ya girma zuwa girma mai ban sha’awa. Ba tare da kulawa ta musamman ba: yawan shayarwa da sake dasawa a daidai lokacin. Dole ne in ce yana girma sosai, kamar a cikin daji!

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →