Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su? –

Duk mai kiwon kudan zuma da ke neman faɗaɗa apiary ya kamata ya san yadda ake yin ƙudan zuma. Irin wannan basira za a buƙaci a lokacin shirye-shiryen na cores, don mayar da apiary bayan duba, kazalika da idan an shirya shirya sayar da pedigree ƙudan zuma.

Nau’in yadudduka da halayensu.

Kwancin ƙudan zuma yana faruwa tare da sarauniya mai haihuwa da bakararre ko tare da tantanin halitta na sarauniya. Ana kuma rarraba su bisa ga wasu halaye:

  • Iyalin sun ƙunshi matasa ne kawai;
  • ya ƙunshi tsofaffin ƙudan zuma kawai;
  • kwari na shekaru daban-daban

Idan yadudduka na ƙudan zuma kunshi matasa dabbobi, sun zama cikakken ci gaba bayan bayyanar da yawo ma’aikaci ƙudan zuma. Matashin taro yana maraba da sarauniya mai haihuwa kuma bakarariya. Amma samuwar kudan zuma kawai daga tsofaffin ƙudan zuma yana cike da gaskiyar cewa a cikin dangin da aka zaɓa yawan ma’aikata ba za su karu ba har sai babu ƙananan kwari.

Mahimmanci!

Za’a iya zaɓin sabon hive akan iyalai da yawa a lokaci ɗaya. A lokaci guda, kafin aiwatar da dashen kwari, sabon gidan kudan zuma ana bi da shi tare da broth na mint don mutanen da aka dasa su sami wari na kowa.

Sabbin yadudduka an cika su da matasa da tsofaffin ƙudan zuma. Wannan tsari yana da tsawo kuma mai wahala. Duk da haka, sakamakon yana da daraja.

Amfani da mutane na shekaru daban-daban.

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Akwai hanyoyi guda biyu don aiwatar da horon kudan zuma mai laushi:

  1. Ana ajiye sabon fanko kusa da tsohuwar hifa. Sa’an nan kuma an saki kwari da firam ɗin shuka na kwana ɗaya kuma a mayar da zuma zuwa sabon gidan kudan zuma. Ba a taɓa mahaifa ba, daidaikun mutane da kansu suna cire shi. Bayan isowa daga tarin zumar, ƙudan zuma na ma’aikata suna zaune a cikin amya kuma bayan kwanaki 4, amya da ke zaune sun rabu;
  2. A cikin wani sabon fanko hive, Sarauniya kudan zuma da aka canjawa wuri daga balagagge sarauniya cell, Frames da iri da zuma, da ƙudan zuma ma’aikata. Bugu da ƙari, an rufe shigarwar, yayin da yake wajibi ne don tabbatar da yanayin iska na al’ada. Sa’an nan sabon gidan kudan zuma an canja shi zuwa wani apiary. Don hana kwari komawa zuwa asalinsu, nisa tsakanin sabon apiary da tsohuwar ya kamata ya zama akalla kilomita 5.

Lokacin da aka fara ƙirƙirar sabon taro, mai kiwon zuma dole ne kuma yayi la’akari da yanayin yanayin. Zai fi kyau a aiwatar da irin wannan hanya a watan Mayu. Banda shi ne siyan mace mai kiwo. Idan an sayi sarauniya don sabon taro, ana shuka shi da zarar ƙudan zuma mai aiki ya bar hita.

Yadudduka na ƙudan zuma matasa

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Iyalan kwari suna da sauƙi kuma na zamani. An zaɓi amya da yawa masu ƙarfi masu ƙarfi don kafa ƙungiya. Zai fi kyau a gwada ƙudan zuma yayin da girbi ke gabatowa. Tunda a wannan lokacin bai kamata daya daga cikin iyalai ya raunana ba. Har ila yau, a cikin bazara, ma’aikata sun fi dacewa da cututtuka. Amma a, don samfurin amya 2,3 ko 4 a lokaci guda, aikin zai kasance a matakin ɗaya.

Amma ga masu sauƙi, an yi su ne daga hive. Ana iya samuwa duka daga tarin shekaru daban-daban da kuma daga dabbobi masu tasowa. A lokaci guda kuma, akwai fa’idar da ba za a iya jayayya ba a cikin ni’imar matasa kwari, ma’aikata sun yarda da duka sarauniya mai haihuwa da kuma bakararre.

Kuna iya samun taro mai ƙarfi idan kun fara samuwarsa bayan ƙudan zuma masu tashi sun bayyana. Wannan zaɓi don haɓaka apiary yana da matsala, tare da ƙarancin ma’aikatan kwari, ba zai yiwu a haifar da iyali mai karfi ba. Saboda haka, tare da ƙarancin ƙudan zuma na ma’aikata, zaɓin ba zai faru ba har sai an ƙarfafa manyan yankunan. Kuma kawai sai a fara yadudduka na ƙudan zuma.

Yanke tsofaffin ƙudan zuma

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Lokacin da ake shirin fara dangin tsofaffin ƙudan zuma. Sabuwar gulmar da aka ƙirƙira dole ne ta samar da ma’aikata matasa. Tunda taro wanda ya ƙunshi ƙwari balagagge kaɗai ba zai yi girma ko girma ba.

Yadukan kudan zuma matasa da tsofaffi

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Domin sabon mulkin ƙudan zuma ya zama mai albarka kuma ya ci gaba da sauri, ana ba da shawarar ɗaukar samfurori tare da mutane masu shekaru daban-daban. Koyaya, wannan hanyar tana buƙatar ƙarin lokaci da ƙoƙari daga mai kiwon kudan zuma. Hakanan, kafin yin samfurin, kuna buƙatar shirya hive:

  • Ana ɗaukar ramin da aka zaɓa daga apiary zuwa nisan kilomita 5 don kada kudan zuma su koma wurinsu na asali;
  • sabon gidan kudan zuma ana maganin decoction na lemun tsami balm ko Mint. A wannan yanayin, duk kwari za su sami wari ɗaya;
  • sannan a yi dashen kudan zuma.

Mahimmanci!

Zai fi kyau ƙirƙirar yadudduka na iyalai masu ƙarfi. Ta haka ne, zai yiwu a kauce wa cikakken cika na hive Frames. Wannan hanyar kuma ita ce rigakafin tagulla mai inganci.

Amfanin wannan hanyar ita ce, nan da nan daidaikun mutane su je neman zuma kuma su sadaukar da kansu don haɓaka zuriya. Amma, akwai kuma gazawa, manya masu tashi suna yawan yin ta’adi da mahaifar wani. Saboda haka, ba koyaushe yana yiwuwa a samar da sabon taro ta wannan hanyar ba.

Yadubi tare da kasancewar mahaifar tayi.

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Ana buƙatar sabuwar sarauniya don ƙirƙirar hula. Kuna iya saya a gidan gandun daji inda mata suke girma. Hanya ta biyu ita ce ka fito da sabuwar sarauniya da kanka. Don wannan, ana amfani da duk wani mahaifa mai girma. Ba kome idan kun kasance mai haihuwa ko marar haihuwa. Duk da haka, yana da aminci don samar da sabon taro tare da sarauniya mai haihuwa.

Yin amfani da mahaifar da aka saya, mai kiwon kudan zuma ya ƙirƙiri wani wuri na farko a kusa da shi. Saboda haka, a cikin ‘yan kwanaki da shuka, mahaifa zai fara yin ƙwai. Idan kun shirya fara iyali tare da mahaifar da aka saya, hanya ta fara makonni 5-6 kafin fara tarin zuma.

Amma game da rashin amfani da wannan hanyar, akwai 2 daga cikinsu: tsadar kuɗin da aka saya a cikin mahaifa da kuma hadarin rasa shi idan an sake dasa shi ba daidai ba. Bayan jiko ya cika, mahaifa ya fara shuka nan da nan.

Idan mai kiwon kudan zuma ya kasa samun samfurin tayin, zai iya zuwa hanya mafi rikitarwa kuma ya sanya kwari maras kyau. Don yin wannan, kafin farkon tashi, an shigar da shukar uwar shuka mai kyau a cikin sabon hive, wanda aka jefa mutum marar haihuwa. A matsayinka na gaba ɗaya, bayan kwanaki 5 za a yarda da shi a cikin yankin kudan zuma.

A duk lokacin rani, yankan za su yi ƙarfi. Dangane da abin da, har yanzu bai cancanci tsammanin babban sakamako ba. Rashin rashin amfani da wannan hanya ya haɗa da jinkiri mai mahimmanci a cikin ci gaban ƙudan zuma.

Layer tare da kasancewar mahaifa babba.

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Yin amfani da sarauniyar ƙasa yana ba ku damar ƙirƙirar sabon taro mai ƙarfi. Wannan hanyar ba ta buƙatar ƙarin saka hannun jari. Don yin wannan, an cire sarauniya daga hive, a sakamakon haka, ƙudan zuma marayu suna tayar da ‘yan mata, girbi kuma suna kulawa da brood. Wannan hanya tana taimakawa wajen samar da sabbin yankunan ƙudan zuma. Bugu da kari, adadin zuma da aka tara zai karu. An kira wannan Layering hanyar Kashkovsky.

Abubuwan da ake bukata

Wajibi ne a fara kafa sabon yankin ƙudan zuma tare da la’akari da shawarwari masu zuwa:

  • a cikin yankunan kudancin yana da kyau a haifar da sabon rikici a watan Mayu. A cikin yankuna masu sanyi da sanyi, zaɓin ya fara ba a baya fiye da Yuli. Tun da kwari suna buƙatar murmurewa bayan yanayin sanyi mai tsawo;
  • tare da farkon bazara, farkon Layer na waɗancan iyalai waɗanda ke ba da ƙarancin zuma;
  • Mafi kyawun zafin jiki don shimfidawa shine + 25 ° C. Tare da sauran alamun zafin jiki, ɗan tayin ba zai bar hive ba, wanda ke nufin ba za a gamu da drone ba;
  • dangin kudan zuma dole ne su sami jirage marasa matuki da ke da alhakin hadi;
  • an fara samar da yadudduka tun da farko don samun sarauniyar kabilanci;
  • Ba abu mai kyau ba ne don ƙirƙirar sabon taro nan da nan kafin fara girbi. In ba haka ba, ƙudan zuma masu aiki za su raunana.

Yawancin masu kiwon zuma suna neman sabon taro a watan Yuli. Yana da kyau a fara ƙirƙirar kwanaki 40 kafin babban kwarara, don sarauniya suna da lokacin yin ƙwai. Wannan zai ƙarfafa kwari masu aiki kafin girbi.

Yawa tare da mahaifa.

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Kuna iya samar da rigar farko tare da kudan zuma tayi. Sarauniyar Tribal tana nan don siye a watan Mayu. Duk da haka, ya kamata a lura cewa farashin mahaifa ba koyaushe yake samuwa ba. Hakanan, akwai haɗarin mutuwar tayin tare da sake dasawa mara kyau. Saboda haka, yana da kyau a yi amfani da tayin da aka sani. Kudan zuma na Tsakiyar Rasha yana ba da alamu masu kyau.

Layering ba tare da mahaifa ba.

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Kafa ba tare da sarauniya ba zai iya karɓar tayin cikin sauƙi daga uwar giya. Duk da haka, dole ne a tuna cewa sabon iyali zai rage ci gaba da makonni biyu.

Idan babu wata sarauniya ta biyu a lokacin samfurin, an zaɓi mafi ƙaƙƙarfan yankin kudan zuma, wanda ke da murabba’i 12, an raba shi zuwa rabi biyu tare da brood kuma a sanya shi cikin sabon hive. Ana shigar da gidaje don tsire-tsire na zuma a gaba a wurin tsohon, da zarar ma’aikata suka tafi don cin hanci.

Bayan an dawo daga karbar cin hanci, sai a raba mutanen a zauna a cikin amya biyu. Ta wannan hanyar horarwa, iyali ɗaya za su kasance tare da uwa, ɗayan kuma ba tare da ita ba. Bayan kwanaki 3-4, ana duba amya don kasancewar sabbin ƙwayoyin sarauniya. Idan akwai, an bincika su a hankali kuma a watsar da su, barin 4 mafi ƙarfi.

Bayan kin amincewa, ana yin bita na biyu a rana ɗaya. A matsayinka na gaba ɗaya, sabuwar sarauniya ya kamata ta kula da shuka. Idan babu shi, kwarin ya koma wurinsu na asali.

Layering a cikin bazara.

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Haɓaka yawan aiki na ɗimbin ɗimbin yawa da 60% aiki ne tare da mafita. Don yin wannan, masu kiwon kudan zuma suna yin yadudduka da aka riga aka yi da wuri. Ana aiwatar da wannan tsari a cikin jeri mai zuwa:

  • zaɓi iyalai masu ƙarfi da yawa waɗanda ke da aƙalla firam ɗin ɗiya 6;
  • Daga kowane ɗayan, an cire zane-zane 2 tare da ƙananan dabbobi waɗanda ba su tashi ba;
  • a duka, mai kiwon kudan zuma dole ne ya kasance yana da firam 6. Wannan ya isa ya samar da sabon Layer.

Bayan zaɓi, ana shirya gida kuma ana sanya firam tare da mutane a tsakiya. Ana nuna Frames tare da zuma da ruwa a kowane gefe. Sa’an nan kuma an rufe sabon gida. Da zarar kwarin ma’aikaci ya bar hita, sai su dasa sarauniya.

Rashin hasara da fa’idodin hanyoyin daban-daban.

Menene kudan zuma capes da kuma yadda za a yi su?

Mun rubuta game da rashin amfani da amfanin kowace hanya a sama. Ya rage don ƙara masu zuwa:

  • lokacin yin yadudduka na kananan dabbobi, wajibi ne a jira bayyanar kwari masu tashi. Sai bayan haka ne iyali za su cika;
  • lokacin zabar tsofaffin mutane don sabon hita, taruwar ba za ta haɓaka ba;
  • ya fi dacewa don ƙirƙirar sabon mallaka na ƙudan zuma na shekaru daban-daban. Yana da wuya, amma sakamakon yana da daraja.

Ƙirƙirar yadudduka yana ɗaukar lokaci mai yawa da ƙoƙari. Tun da ƙãre kudan zuma mallaka yana buƙatar zama mai ƙarfi, kula da brood kuma a shirye don fara girbi. Shawarwarin da ke sama za su taimaka wa mai kiwon zuma ya sami nasarar fadada kasuwancinsa da samun girbi mai yawa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →