Nau’in nau’in orchid wanda ba a saba da shi ba –

Phalaenopsis orchids kyawawan furanni ne na wurare masu zafi waɗanda ake girma a cikin gida don dalilai na ado. Akwai nau’ikan nau’ikan nau’ikan nau’ikan nau’ikan tsire-tsire da yawa waɗanda suka bambanta da juna. Rare da sabon nau’in orchids da phalaenopsis suna da sha’awa ga masu tara kayan lambu.

Nau'in orchid da ba a saba da shi ba

Nau’in da ba a saba da shi ba da kuma rare nau’in orchid

Coleman Orchid

Furen Coleman ɗan ƙaramin memba ne na dangin phalaenopsis, ya bambanta da bayyanarsa da ba a saba gani ba. Yana zaune a Amurka, a New Mexico. A baya can, an samo furen a cikin canyons na Arizona, amma gobara, fari, da sharar masana’antu sun haifar da lalacewa.

Halayen iri-iri:

  • buds masu launin shuɗi,
  • chlorophyll ya ɓace daga rassan,
  • launin ruwan kasa mai tushe.

Wani suna ga iri-iri shine Coralrut. Ya nuna sabon nau’i da launi na shuka: yayi kama da murjani. Orchid yana ciyar da abubuwa daga ƙasa.

Coleman's Orchid wani ɗanɗano ne na dangin phalaenopsis

Coleman Orchid wani ɗan ƙaramin dangin phalaenopsis ne

Takalmin Rothschild

Wannan shine nau’in orchids mafi tsada a duniya, ana iya siyan shi ba bisa ka’ida ba akan kasuwar baƙar fata. Yana cikin nau’in phalaenopsis.

Itacen yana rayuwa ne kawai a wuri 1 a duniya: a cikin gandun daji da ke kusa da Dutsen Kinabalu, wanda ke tsibirin Borneo. Shuka yana fure sau ɗaya a cikin shekaru goma, yana yin iri-iri ba kawai rare amma kuma sabon abu.

Башмачок Ротшильда — самый дорогой сорт орхидей в мире

Takalmin Rothschild shine nau’in orchids mafi tsada a duniya

Solar

Wannan wata ƙasa ce iri-iri tare da tsarin tushen ci gaba mara kyau. Yana da tarin tubercles masu kama da juna da yawa. A gindin tushe, ganye na farko ya girma, yana rufe ƙananan ɓangaren peduncle.

Inflorescence yana cikin nau’i na goga tare da furanni 3-5. Furannin orchid waɗanda ba a saba gani ba suna buɗewa na ɗan gajeren lokaci kawai a cikin yanayin rana.

Furen ya ƙunshi sepals guda 3 masu girman iri ɗaya. Furen shuɗi mai haske suna da siffar elongated tare da ma’ana. Akwai duhu zagaye a saman ta.

Lokacin girma a gida, furen yana jawo kwari masu pollinating. Ya fito daga Tasmania.

Цветок состоит из 3 чашелистиков одинакового размера

Furen ya ƙunshi sepals guda 3 masu girman iri ɗaya

Silifa mata

A rare shuka. Yana nufin nau’in terrestrial na phalaenopsis. Wannan ƙaramar fure ce, madaidaiciya mai ganye da yawa a gindin da ke tsiro daga tushen. Furanni ruwan hoda sun tsiro.

Furen suna da launin rawaya mai duhu. Jakar furen ruwan hoda ce da tabo masu duhu. Iri-iri sun sami sunan saboda kamanni da takalman mata.

Irin wannan orchid ba ya yaɗu a duniya, ana samun shi ne kawai a Arewacin Amurka a tsayin 1200 m sama da matakin teku. Ta fi son yanayi mai sanyi, tana girma a cikin gandun daji da filayen zafi tare da ƙasa acidic.

Tsuntsaye guda uku

Wannan ƙaramin tsiron ƙasa ne na dangin semisaprophytic. Sunan iri-iri ya fito ne daga adadin furanni. Launi ya mamaye fari da sautunan shuɗi mai haske. Yana da ƙananan korayen ganye da yawa akan kara.

Bayyanar orchid ba sabon abu ba ne saboda furannin ephemeral. Suna yin fure don sa’o’i 3-6 a cikin ‘yan kwanaki a shekara. Yana zaune a Arewa da Amurka ta tsakiya.

Toro

Wani tsiro da ba kasafai yake rayuwa a cikin:

  • mango ya fadama a gabar tekun Philippines,
  • a kan manyan tudun Amurka,
  • in Indonesian.

Ire-iren nasa ne na dangin dendrobium. A waje, yana kama da kurmi. Yana da koren duhu masu yawa, masu santsi, ganye masu kaifi biyu. Koyaushe akwai haske a samanta.

Halayen iri-iri:

  • manyan masu girma dabam,
  • epiphyte mai saurin girma,
  • tsayi mai launin ruwan kasa da launuka masu kauri.

Diamita na furanni ya kai cm 6. Suna da launin ruwan hoda mai haske. Itacen yana da furanni 10 zuwa 30. Iri-iri ya sami sunansa saboda kamanninsa na waje da kan bijimi.

Сорт Бык относится к семейству дендробиум

Bull ga dangin dendrobium

Hochstetter

Halin phalaenopsus yana tsiro ne kawai a wuri ɗaya: kusa da dutsen mai aman wuta a cikin Azores. Wannan shi ne daya daga cikin rare da kuma mafi sabon sabon orchids a duniya.

A waje, babban furen yana da ganyen koren haske da yawa waɗanda suke fitowa daga tushen kusa da ƙasa. Inflorescence yayi kama da kunne wanda akwai ƙananan furanni har zuwa 14 tare da diamita na 2 cm. Furen suna rawaya mai haske.

Kamfanin Dragon

Wani tsire-tsire da ba kasafai ba yana rayuwa a wurare 2 a duniya:

  • Gabashin Newfoundland
  • kudu da Virginia.

Nau’in ya fi son marshes da ƙananan wurare. Tsayinsa ya kai 35 cm. Tushen yana tsiro daga tuber mai ganye 1. Yana da manyan furanni ruwan hoda. Gilashin suna da launin rawaya mai haske. A waje yana kama da rawani.

Rukunin yana da tsayi kuma yana lanƙwasa, yana faɗaɗa a saman. Iri-iri ba sabon abu bane saboda gaskiyar cewa yana fure na ɗan gajeren lokaci, ƴan shekaru kafin mutuwa.

Рота дракона предпочитает болотистую местность и низины

Kamfanin Dragon ya fi son wuraren fadama da ciyayi

Sanyi mai tsiro

Iri-iri suna zaune:

  • a kudancin Kanada,
  • a Arewacin Amurka,
  • a yammacin Mexico.

Ya fi son ƙasa bushe a cikin gandun daji na coniferous tare da babban adadin kayan shuka. Yana ciyar da fungi, ta amfani da mycoheterotrophy. Tushen zai girma 40 cm tsayi.

Zaɓuɓɓukan launi don mai tushe:

  • ja
  • Blanco,
  • rawaya
  • kore
  • ya tashi.

Babu chlorophyll a cikin ganyayyaki. Ba su da launi kuma suna rufe dukkan gangar jikin. Tushen tsarin ba shi da kyau. Yana da furanni 10-30 claret ko furanni ruwan hoda. Furannin matrix ne na sepals tare da ginshiƙin shuɗi a ciki.

Полосатый Льдян предпочитает сухой грунт в хвойных лесах

Kankara busasshiyar ƙasa a cikin gandun dajin coniferous

Hawaiian kwarjini

Orchid na fadama na Hawaii na cikin dangin endemic. Tana gab da bacewa. Kasa da furanni 30 suna girma a duniya.

Tsire-tsire suna lalata:

  • bore,
  • canjin yanayi,
  • ayyukan mutane.

A iri-iri ke tsiro daga tubers. Peduncle yana da madaidaiciyar siffa, ya kai 50 cm a tsayi. Ƙananan furanni suna da launin rawaya mai haske.

Bayyanar orchid wani sabon abu ne saboda gaskiyar cewa ba a san hanyoyin yaduwa da rayuwar shiryayye ba. Yana zaune a cikin swamps da ƙasan lava.

Гавайская болотная орхидея относится к семейству эндемиков

Tsarin orchid na fadama na Hawaii na dangi ne

Fatalwar orchid

Fatalwar Orchid shine phalaenopsis na dindindin wanda ke zaune a cikin:

  • Cuba,
  • Bahamas,
  • in Florida.

Tsiren ba sabon abu bane saboda tsarin tushen photosythetic. Yana zaune a cikin tarin bishiyoyi. Ya fi son kasa mai fadama da danshi.

Babban ɓangaren furen shine tsarin tushen lebur. Fararen layukan stomata ne waɗanda ke aiwatar da musayar gas da photosynthesis. Layer na waje shine mayafi, halayyar epiphytes.

Furen suna da farar tint. 6 cm a diamita. Furen suna da laushi da sirara.

ƙarshe

Nau’in da ba a saba gani ba suna da nakasu.Cibiyoyin orchids da phalaenopsis na musamman suna buƙatar ƙarin kulawa lokacin girma a gida. Haihuwar irin waɗannan nau’ikan ya fi dacewa da ƙwararrun lambu.

Kulawar Orchid ya haɗa da shayarwa na yau da kullun da kuma kula da zafin jiki. Har ila yau wajibi ne a zabi ƙasa mai kyau da kuma amfani da takin zamani akai-akai.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →