Orchid iri-iri Multiflora –

Orchid wani tsire-tsire ne mai ban sha’awa kuma mai ladabi, yana nuna alamar alatu da ƙawa. Tun tsakiyar karni na karshe, an haɗa shi a cikin nau’in furanni masu tsada da masu tarawa. Saboda haka, Multiflora orchid kyauta ce mai kyau ga masoyan furanni masu kyau.

Orchid Multiflora

Multiflora orchid

Bayanin iri-iri

Furen orchid Phalaenopsis Multiflora ya sami sunansa saboda yana kama da malam buɗe ido (daga phalaina na Girkanci – asu, opsis – kamance). Wannan nau’in yana da bayanin kamar haka:

  1. Hybrid wanda ke jure yanayin cikin gida daidai.
  2. Babu harbe-harbe, lokacin furanni, shuka yana fitar da kibiyoyi 4-6 kai tsaye daga ƙasa, suna gaba da juna.
  3. A gida, Multiflora orchids girma har zuwa 0.5 m.
  4. A kan kara daga 4 zuwa 6 ganye, a cikin lokuta masu wuya, adadin su ya kai 10-12 guda.
  5. Ganyen suna da m, Emerald cikakken launi, girman ganyen 30 zuwa 35 cm.
  6. Flowers tare da diamita na 3-6 cm;
  7. Furen suna girma a cikin inflorescences na guda 10-20. A kan peduncles an jera su a cikin layuka dabam-dabam. Har zuwa furanni 50 na iya kasancewa akan shuka ɗaya lokaci ɗaya.
  8. Phalaenopsis Multiflora yana faruwa: rawaya, ja, peach, ruwan hoda, murjani, zinariya, lilac, da fari.

A lokacin furanni, saboda sassaucin su na musamman, kiban furanni suna buƙatar tallafi.

Al’adu

Wadannan tsire-tsire masu tsire-tsire, duk da bambance-bambance daga nau’ikan talakawa ta hanyar furen fure da halaye na waje, suna da buƙatu iri ɗaya don shuka da noma na gaba. A cikin hunturu, ana sanya furanni a gefen kudu na ɗakin. A lokacin rani, suna ƙaura zuwa kudu maso gabas ko kudu maso yamma. Furen yana buƙatar iska mai yawa, amma ba tare da zayyana ba.

Shuka

Domin Multiflora orchid ya ci gaba kullum a gida, ya kamata a bi abubuwan da ke gaba yayin dasawa:

  • shirya akwati don furen, ya kamata ya kasance tare da ganuwar m (don yanayin hasken rana na yau da kullun), ana buƙatar ramuka don magudanar ruwa a ƙasa,
  • ƙarar akwati yakamata ya ƙunshi tsarin tushen cikin sauƙi,
  • shirye-shiryen ƙasa – dole ne ya ƙunshi haushin Pine,
  • kafin dasa shuki, wannan abu na halitta yana da cikakken tafasa don awanni x da yawa,
  • Ba za ku iya amfani da haushi mai sabo ba, ya ƙunshi mai da yawa masu mahimmanci, yana da illa ga matasan.

Akwai hanyoyi guda biyu don girma sabon fure: tsaba da buds.

Tsaba

Ba a samun wannan hanyar a gida. Kwayoyin ƙananan ƙananan, kamar ƙurar ƙura, kuma don germination su wajibi ne don ƙirƙirar wani microclimate. Idan mutum ba ya tsunduma a cikin sana’a namo, to, kada ya saya iri.

Sprout

Hanya mai kyau don samun sabon shuka. Da zaran an samu jariri a kan farfagandar kodar barci, nan da nan sai a raba shi a dasa shi a sabuwar tukunya. Bayan haka, dole ne a yanke sashin babba kuma a yi tushe tare da ganye da yawa. Babban (babban) fure bayan ɗan lokaci an dawo da shi sosai.

Girma Multiflora ta sprout

Namo na Multiflora tare da germ

Cuidado

Orchid multiflora, kamar sauran nau’ikan orchids, kamar Gillian, yana buƙatar kulawa da hankali. A lokacin dasawa, yana da mahimmanci kada a lalata tushen tsarin. Ko da yake tushen suna da ƙarfi, suna da rauni sosai. Kwanaki 1.5-2 kafin dasawa, ana zubar da ƙasa don impregnation da ruwa. A lokacin dasawa, ana cire tushen cututtuka. Don yin wannan, dole ne a rabu da su daga ƙasa, a hankali bincikar busassun launin ruwan kasa ko baki. An yayyafa yanki da carbon da aka kunna.

Dole ne a kiyaye shukar mai tsabta, wani lokacin fesa kuma a cire ƙura daga ganye. Mafi kyawun zafin jiki shine 20-22 ° C a rana da 12-17 ° C da dare.

Don ci gaban al’ada na orchid, yaduwa, amma a lokaci guda, ana buƙatar haske mai haske. Idan halaye na yanayin ba su ƙyale su kula da tsarin haske ba, to yana da daraja shirya ƙarin hasken wuta. Zai samar da daidaitaccen adadin haske. A lokacin rani, furen dole ne a kiyaye shi daga hasken rana kai tsaye, kamar yadda ya bar yana ƙone a kan zanen gado.

A cikin lokacin dumi, ana shayar da Multiflora sau biyu a mako, a cikin lokacin sanyi, an rage shi zuwa sau ɗaya. Ruwa mai yawa yana da haɗari ga tushen tsarin, saboda yana haifar da cututtuka kuma yana haifar da lalacewa na ɓangaren ƙasa na furen. Ana yin takin mai magani kowane kwanaki 6-7. Ana yin wannan ta hanyar musamman da aka saya a cikin masu furanni. Don kada a cutar da su, masu samarwa suna ba da shawarar rage yawan takin mai magani sau da yawa. Bayan lokacin fure ya ƙare, an yanke rassan sama da buds 2.

Cututtuka da kwari

Kamar sauran matasan orchids, Multiflora yana fallasa ga kwari da cututtuka masu zuwa:

  • kaska,
  • aphids,
  • katantanwa da slugs,
  • namomin kaza,
  • ruɓe.

Dalilin bayyanarsa shine kulawa mara kyau na orchid.

Yaki cuta

Lokacin da rot ya bayyana akan tushen, dole ne a cire su nan da nan. Sauran ana bi da su da Fundazole kuma a yayyafa su da kirfa. Fundazole wani abu ne mai ƙarfi wanda, idan aka yi amfani da shi ba daidai ba, yana jinkirta haɓakar furanni.

Idan naman gwari ya fara kan ganye, ana fesa shuka tare da maganin Fitosporin. A lokacin aikace-aikacen, yana da mahimmanci don kiyaye daidaitaccen sashi don kada ya lalata tushen.

Kula da kwaro

Aphids da mites da sauri suna lalata furen. Ana amfani da maganin kashe kwari don kawar da su. Za su iya fesa ɓangaren ƙasa na shuka ko jiƙa tare da tushen. Hanyar, idan ya cancanta, ana maimaita shi bayan kwanaki 5-7. Bayan cikakken hakar, orchid yana cikin keɓe.

Binciken

  1. Kada ku ɗauki furen a waje, yana jawo kwari.
  2. Bi manyan ka’idojin tsare tsare.
  3. Sau ɗaya a mako, aiwatar da hanyoyin tsabta (fesa, ruwan dumi don cire ƙura).
  4. Don ƙarfafa rigakafi na shuka, ya kamata a yi amfani da takin mai magani.
  5. Bi da fure akai-akai tare da zircon. .

ƙarshe

Domin Phalaenopsis Multiflora ya haɓaka da kyau a gida, kuna buƙatar tabbatar da kulawa ta al’ada kuma ku jure lokacin daidaitawa. Kafin siyan, kuna buƙatar sanin halaye na amfanin gona don shuka shuka mai lafiya ba tare da matsala ba.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →