Yadda ake kula da ficus tineke a gida –

Ficus ya shahara musamman tare da tsire-tsire na gida. Ana amfani da halayen warkarwa sau da yawa a cikin rayuwar yau da kullun, kuma alamun suna da’awar cewa furen yana kawo wadata da kwanciyar hankali ga dangi. Hakanan, ficus tineke shine babban nau’in ƙira.

Yadda ake kula da Tineke ficus a gida

Yadda ake kula da ficus Tineke a gida

Yana buƙatar kulawa kaɗan, kuma kambi na shuka zai iya zama a cikin nau’i na sassaka, kuma bambance-bambancen canza launi na wasu nau’ikan suna tsoma cikin ɗakin da fenti. Na ƙarshe sun haɗa da nau’in shuka kamar ficus Tineke. Gefen ganyen sa yana da launin haske mai haske, wanda ke jan hankalin masu zanen kaya da yawa.

Bayanin ficus Tineke iri-iri

Ficus Elastika Tineke memba ne na dangin Mulberry.

Wannan gummy ficus na iya kaiwa manyan masu girma dabam. A ƙarƙashin yanayin yanayi, furen yana girma a arewacin Indiya da Indonesia. Ganyen shuka suna da girma, siffar m. A ƙarƙashin yanayin yanayi, girman ganyen zai iya bambanta daga takwas zuwa talatin santimita. Launi na kambi ya bambanta, yana haɗuwa da launi mai laushi mai laushi da kuma iyakar fari. Akwai fararen ratsin diagonal tare da jijiyoyi.

Sau da yawa a cikin yanayi, rassan tsire-tsire na iya yin tushe kuma su samar da sababbin kututture. Saboda haka, ficus Tineke na iya girma zuwa cikakkiyar kurmi. A gida, shuka ya fara girma a tsakiyar karni na XNUMX. Jama’a sun ji daɗin furen saboda yana buƙatar kulawa kaɗan kuma yana tsaftace iska da kyau. Don kyawun foliage, hotuna na wannan nau’in ficus galibi ana yin ado da atlases na shuka.

Kula da ficus Tineke

Ficus Tineke, kamar sauran wakilan wannan nau’in furanni na cikin gida, baya buƙatar kulawa da yawa.

Shuka ba shi da fa’ida a gida kuma ya dace da fara masu furanni. Daga cikin wahalhalun da masu furanni za su iya fuskanta, mutum zai iya yin nuni ne kawai ga saurin girma da azancin ganyen zuwa haske.

Duk da haka, don kyakkyawan girma da haske na launuka, ya kamata ku kula da irin waɗannan abubuwa kamar:

  • haske a cikin dakin,
  • zafin jiki a cikin gida,
  • yanayin ban ruwa,
  • koto,

Hasken cikin gida tare da ficus Tineke

Haske don wannan nau’in furanni yana da mahimmanci na musamman. Idan shuka yana cikin ɓangaren duhu na ɗakin, ficus leaf ya fara rasa launi mai ban sha’awa kuma ya juya kawai kore. Har ila yau, lokacin da tsarin photosynthesis ya ragu, bishiyar ta fara zubar da rawanin ta kuma ta fada cikin yanayin barci.

Ya kamata a kiyaye ficus na nau’in tineke kusa da taga. A lokacin rani, ana iya kawo furen zuwa gonar ko zuwa loggia, duk da haka, yi hankali a cikin hasken rana kai tsaye. Hasken ultraviolet na iya barin ƙonawa mai zurfi a kan foliage na furen, don haka zaɓi wuri tare da tsammanin cewa shuka zai kasance a cikin inuwa da tsakar rana.

Yanayin iska

Yanayin yanayin yanayi na Ficus ƙasa ce mai dumi, don haka shuka ba ta jure sanyi ba. Zazzabi a cikin ɗakin bai kamata ya faɗi ƙasa da digiri biyar ba. A wannan yanayin, ganye da kututturen fure suna fara yin baki, kuma daji na iya mutuwa.

Babban yanayin zafi na iya lalata ficus idan iska a cikin ɗakin ta bushe sosai. A ƙarƙashin yanayin yanayi, bishiyar tana jure wa zafi cikin nutsuwa saboda tsananin zafi.

Yanayin ban ruwa

Kuna buƙatar bin jadawalin shayarwa

Wajibi ne a lura da shirin ban ruwa

Ficus Tineke yana kula da rigar ƙasa da kyau, ba kamar sauran nau’ikan wannan shuka ba. Ƙasar furen kada ta bushe, saboda wannan yana haifar da mutuwar tushen tsarin. Amma an hana cika daji – tushen nan da nan ya fara rot.

Tsarin ban ruwa na ficus ya dogara da lokacin shekara da yanayin yanayi. Shirin danshin kasa shine kamar haka:

  1. A lokacin rani, ana shayar da shuka sau uku a mako.
  2. A cikin hunturu da kaka, ya kamata a rage yawan ruwa zuwa biyu ko ma sau ɗaya a mako.
  3. A cikin bazara, ganye suna fara girma sosai, don haka a wannan lokacin kuna buƙatar shayar da shuka kamar yadda ake buƙata. Hakanan yana yiwuwa a tsoma bitamin da ma’adanai na musamman a cikin ruwa.

Don ban ruwa, ana amfani da ruwa mai tsayayye na musamman: ficus baya jurewa bleach kuma yana iya mutuwa daga irin wannan bangaren a cikin ruwa. Tsarin ban ruwa na drip shima ya dace da ficus Tineke.

Yanayin zafi matakin

Ficus Tineke baya jurewa bushewar iska. A cikin wurin zama na halitta, shuka yana da babban matakin zafi. Busasshen iska na iya haifar da rawaya da faɗuwar ganye.

Yawancin lokaci yana faruwa tare da furanni na cikin gida, waɗanda ke kusa da baturi a lokacin lokacin zafi.Don hana ficus daga bushewa, ya kamata ka fesa foliage da tushe na shuka sau da yawa a mako. Ya kamata a tafasa ruwa don fesa.

Hakanan, tiren yumbu mai faɗaɗa zai taimaka wajen jimre wa wannan matsala. Ana zuba gindin da ruwa sannan a dora tukunya a kai. Lambun da aka faɗaɗa zai sannu a hankali ya ba da danshi, don haka saturating shuka. Wannan hanya tana buƙatar kusan babu farashin makamashi, saboda kawai kuna buƙatar ƙara ruwa a cikin kwanon rufi sau ɗaya a mako.

Girman kambi

Ficus Tineke ya shahara saboda saurin girma da faffadan ganye. Idan ba ku kula da shuka ba kuma kada ku yanke saman cikin lokaci, furen zai iya girma zuwa rufi. Ya kamata a yanke furen don dalilai na tsafta aƙalla sau uku a shekara. A lokacin irin wannan aski, ana cire busassun ganye da tsofaffin harbe. Idan ya cancanta, datsa da lafiyayyen sprouts waɗanda ke bazuwa a ƙasa. Irin waɗannan matakai na iya ɗaukar tushe, wanda zai haifar da bayyanar wani tushe na tsakiya. A wannan yanayin, baho na iya zama m ga flower.

Ficus Tineke kuma ya dace da samuwar kambi. Don samun siffar kayan ado na shuka, kuna buƙatar dasa shuki da yawa a cikin tukunya kuma yanke su a cikin lokacin dumi. Bayan ɗan lokaci, ficus zai samar da daji wanda zai zama kyakkyawan kayan ado ga gida.

Takin fure

Kamar kowane rayayyun kwayoyin halitta, Ficus elastic tineke ba zai iya zama ba tare da hadaddun bitamin da ma’adanai Na farko, shuka yana buƙatar abubuwa kamar nitrogen da magnesium. Na farko shine ke da alhakin haɓakar haɓakar foliage, kuma na biyu yana kare kambi daga tsufa. A matsayin babban sutura, zaku iya amfani da takin Emerald, wanda ya haɗu da abubuwa biyu.

Bi umarnin da ma’auni lokacin takin fure. Fiye da hadi na iya lalata tushen shuka sosai.

Ficus yaduwa

Wannan shuka yana da sauƙin haifuwa a gida ta amfani da yaɗuwar ciyayi. An yanke harbi tare da leaflets biyu daga ficus, bayan haka an ƙunshe shi cikin ruwa na ɗan lokaci. Da zaran tushen ya yi tushe, ana iya dasa shi a cikin baho. Kada ku shuka fiye da sprouts biyar a cikin tukunya ɗaya.

Ficus Tineke yana girma da sauri sosai cewa tushen tsarin tsire-tsire daban-daban na iya zama masu haɗuwa kuma su fara mutuwa. Kula da matasa ficus ya bambanta kawai a cikin dasawa akai-akai – yakamata a yi shi kowace shekara.

Dashen shuka

Ficus, kamar kowane tsire-tsire na cikin gida, dole ne a dasa shi. Ƙasar furen ta ƙunshi nau’ikan microelements na musamman, amma bayan lokaci shuka yana fitar da abubuwa masu amfani, har ma taki ba zai iya maye gurbin su ba.

Yawan dasawa ya dogara da shekarun shuka. Matasa ficus suna buƙatar sake dasa su kowace shekara, kuma furen da ya wuce shekaru biyar zai iya zama a cikin tukunya na dogon lokaci. Alamar buƙatar canjin ƙasa shine ƙarancin ganye da lalatawar harbe.

Don dasa ficus, zuba sabon tukunya tare da ruwan zãfi, sannan a bushe shi da kyau. A ƙasa akwai magudanar ruwa, wanda zai iya ƙunshi irin waɗannan kayan:

  • bulo mai karye,
  • tukwane,
  • yumbu mai fadi.

Bayan faduwar sabuwar ƙasa. Ƙasa don furanni ya kamata ya haɗa abubuwa masu amfani da yawa. Mafi kyawun ƙasa don ficus yayi kama da haka:

  • fagen fama,
  • kasa mai laushi,
  • peat.

Bayan dasawa furen dole ne a takin kuma a shayar da shi. Bayan ɗan lokaci, ganyen ficus na iya zama rawaya saboda damuwa, amma bayan makonni biyu shuka zai dawo al’ada.

Cututtuka da kwari

Yawancin abubuwa na iya zama sanadin cutar ficus. Mafi sau da yawa, furen yana shafar cutar idan ba a lura da yanayin tsabta ba. Ba za a iya kiyaye shuka a cikin aikin ba kuma galibi ana sake tsara shi daga wuri zuwa wuri.

Ruwan da ba daidai ba yana iya haifar da rawaya da faɗuwar ganye.

Amma idan kula da shuka yana da inganci, kuma ficus ya ci gaba da mutuwa, dalilin zai iya zama kwari masu cutarwa.

Mafi yawan kwari a cikin furanni na cikin gida sune:

  1. Scutellaria. Wannan kwarin yana shan ruwan ‘ya’yan itace daga ganyen shuke-shuke yana huda su da wani kaifi mai kaifi. Wuraren maɗaukaki a farfajiyar waje suna rufe foliage na furen da suka kamu da cutar. An lalata kwaro tare da taimakon Actellica da maganin sabulu.
  2. Mealybug. An fi samun wannan ƙwayar cuta a kan ganyen ficus tineke. Siffar fasalinsa ita ce yanar gizo da aka saka a cikin kullu, wanda wannan kwari ke rayuwa. Alade mai shayarwa kuma yana cin ruwan ‘ya’yan itace kuma yana rage haɓakar fure sosai. Don kawar da wannan ƙwayar cuta, kuna buƙatar tsaftace cobwebs akan ganye tare da maganin sabulu da kuma fesa shuka tare da confidrom.
  3. Aphids Lokacin aiki na kamuwa da cuta na shuke-shuke da wadannan kwari da dama a lokacin rani da kuma bazara. Kwarin yana zaune a cikin mazauna a saman ciki na ganye. A cikin yaƙin aphids, tsaftace kowane inci na ganye da sabulu da ruwa da perutrome.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →