Eucalyptus zuma: Abkhazian mint nectar –

Faɗa shi, kuma kun riga kuna da murmushi, kuna gabatar da ƙamshi mai tsami na mu’ujiza ta halitta. Samfurin halitta da kudan zuma ke samarwa yana da dogon tarihi. Har ma a farkon zamanin dutse, mutanen da suka fara hako zumar daji, kamar yadda zane-zanen kogo a Spain ya nuna. Masarawa na d ¯ a (apiaries da suke iyo a kan kogin Nilu), tsoffin Helenawa da Romawa sun tsunduma cikin kiwon zuma.

Akwai nau’ikan zuma iri biyu: zuma da fure. Kudan zuma na samar da zuma daga molasses ta hanyar shan molasses da molasses; ana tattara zuman fure daga tsire-tsire masu fure. Nawa shuka zuma, da yawa iri. An san wasu nau’ikan nau’ikan samfuran halitta dubu uku. zumar buckwheat ita ce ta fi yawa, ana ganin zumar Elven ba ta da tsada da tsada: ana hako ta a wuri guda a zurfin kilomita biyu daga wani kogo a kwarin Sarikair (Turkiyya). A cikin tarin nau’ikan nau’ikan zuma akwai ƙarin keɓantaccen samfurin: zuma eucalyptus, na musamman a cikin abun ciki.

origen

Tsirrai na Eucalyptus suna mayar da iskar sararin samaniya, magudanar fadama, wurin zama ga dabbobi da tsuntsaye da ba kasafai ba, da kuma wurin kudan zuma. Itacen ya fito ne a Ostiraliya. Akwai kusan nau’in wannan shuka a duniya kusan ɗari shida. Dazuzzuka na New Zealand, Ostiraliya da Tasmania sun ƙunshi kusan bishiyar eucalyptus, ƙaƙƙarfan kututture masu girma da girma ba sabon abu ba ne a bakin tekun Bahar Maliya: Turkiyya, Crimea, Abkhazia.

Eucalyptus mai girma da kyan gani mai kyau shine shuka zuma mai ban sha’awa. Blooms a cikin bazara, furanni na dogon lokaci; Yana iya ɗaukar watanni biyu zuwa biyar kafin furannin ruwan hoda mai haske su bayyana sosai. Kamshin menthol na dabara yana jan hankalin kudan zuma. Akwai zuma eucalyptus? Haka ne, yana faruwa, kuma yana ƙara karuwa a tsakanin masu amfani. Manyan masu samar da samfurin ga kasuwannin duniya sune Australia da New Zealand. Ana iya siyan zuman Eucalyptus daga Abkhazia a sararin bayan Tarayyar Soviet. Yana da na musamman, yana da amfani sosai, tun da yake an samo shi daga tsire-tsire masu girma a cikin tsaunukan Caucasus, a cikin iska mai tsabta na Bahar Black.

bayanin

Da alama

Eucalyptus zuma

Eucalyptus zuma yana da wahala a ruɗe da wani. Yana da acidic sosai, amma ba mai daɗi ba, tare da ɗanɗanon ɗanɗano mai faɗi da bayanin fure. Kusan zuma ba ta da tsarki, ko da yaushe tana nuna dandanon ganyen da ƙudan zuma ke tarawa a kan hanyar zuwa bishiyar eucalyptus.

Sau da yawa a wajen baje kolin zuma, a cikin yalwar ganga da dama, cikin sauki za a iya yaudare mutum ya sayo wani abu da ya sha bamban da yadda ake so. Yaya ba za a yi kuskure ba kuma zaɓi mafi kyawun samfurin? zuma

Lokacin zabar zuma eucalyptus Abkhazian, kula da:

  • launi. Sai kawai lokacin da aka yi famfo, ya kusan bayyana, sannan ya fara duhu, ya kai launin goro, amber da launin ruwan kasa;
  • oler. Sabo, tare da ƙanshin fure-fure mai alama;
  • daidaito. Liquid da danko a farkon, sa’an nan kuma yayi kauri, ya zama danko;
  • sugary. A cikin wata guda, ƙananan hatsi suna samuwa, dandano yana ƙaruwa.

Haɗin kai da adadin kuzari.

Eucalyptus zuma: Abkhazian Mint Nectar

Saboda polyphlation (haɗuwa da pollen daban-daban), yana iya zama da wahala a ƙayyade ainihin abubuwan sinadaran. Lokaci da wurin tarin nectar da lafiyar kudan zuma suna da tasiri. Dangane da abubuwan da aka lissafa, zuma na iya ƙunsar:

  • ruwa (kashi 15 zuwa 20);
  • carbohydrates, ciki har da glucose, maltose, sugar sugar, da saccharide (80 zuwa 85 bisa dari);
  • sunadarai, amino acid, enzymes, dextrins;
  • abubuwa masu alama (tagulla, selenium, baƙin ƙarfe, manganese, aidin);
  • bitamin (rukunin B, C, tocopherols);
  • mahimmancin karɓa (eucalyptol, menthol);
  • Organic acid (coumaric, cinnamic).

100 grams na Mint nectar ya ƙunshi kilocalories 300 (kimanin kilocalories 30 a cikin teaspoon).

Kaddarorin masu amfani

Eucalyptus zuma: Abkhazian Mint Nectar

Kamar kowane kayan kiwon zuma, zuma tsohuwar magani ce da ake amfani da ita sosai a magungunan zamani. Ta hanyar cin cokali guda na zuma, mutum yana karbar 22 cikin 24 da ke cikin jikinsa. A zamanin d Misira, firistoci sun yi amfani da kayan kashe kwayoyin cutar kudan zuma a lokacin da suke yi wa mummies ado. Don binne a ƙasarsa ta haihuwa, Girkawa sun kai gawar Alexander the Great, wanda ya mutu a yakin, a cikin ganga na zuma. Wasu kabilun daji har yanzu suna adana naman na dogon lokaci, suna tsoma shi a cikin zuma mai ruwa kuma suna sanya shi a cikin wani rami da aka rufe a cikin bishiya.

Abkhaz mint nectar yana da kaddarorin magani masu kima, saboda yana sha duk wani abu mai amfani da eucalyptus ya ƙunshi. Babban adadin cineole, wani abu wanda ya ba shi dandano na menthol, yana ba da zuma maganin maganin antiseptik da antibacterial.

bukatar

Magunguna

Eucalyptus zuma: Abkhazian Mint Nectar

“Idan kuna son rayuwa mai tsawo, ku ci zuma kowace rana,” Avicenna ta shawarci majinyata. Yin amfani da kowane nau’i a ciki, ya kamata a tuna cewa samfurin ya rasa duk amfanin sa a yanayin zafi sama da digiri 40. Abubuwan da ake amfani da su na magani na zuma an tabbatar da su a kimiyance, an yi rubuce-rubuce a kansu kuma an buga litattafai da yawa.

Eucalyptus zuma daga Abkhazia yana da tasiri:

  • yana kawar da kumburi;
  • yana kawar da zafi kuma yana kawar da spasms;
  • yana ƙarfafa expectoration, liquefies phlegm;
  • yana ƙarfafa garkuwar jiki kuma yana ƙarfafa tsarin rigakafi;
  • yana inganta barci, yana ba da ƙarfi, inganta yanayin motsin rai;
  • kwantar da jijiyoyi;
  • yana ƙarfafa jijiyoyin jini da zuciya;
  • yana warkar da konewa, raunuka, abrasions;
  • yana sake cika abubuwan da aka gano a cikin jiki;
  • normalizes hormones;
  • ana amfani da su a cikin hanyoyin kwaskwarima.

Eucalyptus esters ana samun nasarar amfani da su a cikin maganin cututtuka na numfashi na numfashi, gastrointestinal tract, tsarin zuciya da jijiyoyin jini, tsarin musculoskeletal.

Cosmetology

Eucalyptus zuma: Abkhazian Mint Nectar

Kamshin mai mahimmancin eucalyptol yana da tasirin warkarwa ba kawai ga gabobin ciki na mutum ba. Abkhaz ‘ruwa zinariya’ an haɗa shi, a matsayin ɗaya daga cikin abubuwan da aka gyara, a cikin kayan shafawa na kwaskwarima, hadadden bitamin ga fuska da jiki, fata da gashi. Ana amfani da tasirin tonic na menthol da jikewa tare da microelements don malalewar lymphatic, tausa anti-cellulite. A cikin yanayi mai ban sha’awa, kayan kwalliyar zuma sun shahara sosai. Mata sukan ƙara Abkhaz elixir zuwa masks, rubs, da compresses. Don sakamako mai farfadowa, ana amfani da shi a jiki da fuska yayin yin hanyoyin wanka.

Cooking

Eucalyptus zuma: Abkhazian Mint Nectar

Pythagoras ya yi iƙirarin cewa ya rayu har zuwa zurfin gashi, domin ya ci zuma duk rayuwarsa. Hanya mafi sauƙi don cinye samfurin shine a matsayin ɓangare na samfurin dafa abinci. A cikin dafa abinci na mutanen duniya akwai girke-girke da yawa waɗanda suka haɗa da ɓangaren zuma. Ana amfani da shi a cikin kayan burodi da kayan abinci na kek, ana ƙarawa ga kowane nau’in nama, kayan zaki, biredi da kayan abinci, a cikin adanawa, a cikin samar da abubuwan sha na giya da cocktails marasa barasa. Mafi kyawun taɓawa na menthol yana fitar da babban dandano, yana ba da sabo mai ban sha’awa.

Contraindications

contraindications na eucalyptus zuma

Ƙudan zuma suna tattara nectar daga tsire-tsire iri-iri, kuma wasu nau’ikan pollen na iya zama allergens masu ƙarfi. Babban abun ciki na caloric wani batu ne wanda, idan an zage shi, zai ba da sabis mara kyau ga masu kiba. Daga cikin contraindications, ana iya lura da rashin fahimtar wasu abubuwan da mutum ba ya fahimta.

Mata masu ciki da masu shayarwa su yi amfani da kayan zuma da magunguna tare da taka tsantsan. Yara ‘yan kasa da shekaru biyar yakamata a iyakance su ta hanyar wuce gona da iri na ciki. Likitoci ba sa ba da shawarar shan zumar eucalyptus zalla don ta’azzara zafi a ciki, hanta, pancreas da koda.

Ajiyayyen Kai

Za a iya adana zuma kawai a cikin tsefe-tsafe na dogon lokaci ba tare da asarar lafiya da dandano ba. A wasu lokuta, rayuwar shiryayye ba ta wuce shekaru biyu ba. Ba shi da ma’ana don kiyaye samfurin kudan zuma ya daɗe, tun da duk kaddarorin masu amfani sun ɓace. Mafi kyawun kwandon ajiya shine kwalban gilashin da aka rufe sosai wanda yakamata a sanya shi a bushe, wuri mai duhu. Yanayin ajiya bai kamata ya wuce digiri 20 ba. Hasken rana kai tsaye ba zai yi kyau ba – zai haifar da iskar shaka.

Idan kun taɓa gwada zuman eucalyptus na sarauta, wanda aka tattara daga furanni masu kyau na Abkhaz masu ƙarfi, yana nufin cewa kun sami wani jin daɗi na gaske a rayuwa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →