Yadda Ake Yin Firam ɗin Kudan zuma na DIY –

Ƙarshen lokacin kiwon zuma na shekara-shekara yana tilasta masu kiwon kudan zuma su “yi ƙaura” daga wurarensu zuwa wuraren bita na gida, waɗanda aka keɓance a cikin gareji ko wasu dakunan amfani. Wannan yana faruwa ne saboda dalili mai cikakken fahimta. A cikin marigayi fall da hunturu, ƙudan zuma suna cikin kulob din kuma suna buƙatar kulawa kaɗan daga masu shi. Saboda haka, yi na Frames for amya da hannuwanku wajibi ne, tare da rare ware, daidai a cikin kaka-hunturu lokaci.

Abun cikin labarin

  • 1 Abin da kuke buƙatar yin aiki
  • 2 Game da masu girma dabam
  • 3 Daga ɓangarorin da ba komai har zuwa gamawa
  • 4 Na’urorin haɗi na musamman
  • 5 Darajar bushings

Abin da kuke buƙatar yin aiki

Yana da wuya a haɗa wannan kayan aikin kiwon zuma musamman tare da zato, jigsaw da guduma. Zai buƙaci lokaci mai yawa da ƙoƙari, farashin aiki zai yi yawa.

Abu na farko da kuke buƙata a cikin aikin kiwon zuma na gida shine ingantacciyar na’ura mai aikin itace. Tare da isasshen ilimi da fasaha, zaku iya haɗa injin ɗin da kuke samarwa ko amfani da ƙirar masana’anta da yawa ko ƙaramin rukunin gida, kamar a cikin hoton da ke ƙasa.

Kuna iya karanta game da shi a nan:

Na’ura mai aikin katako na Gida

Wace inji za a zaɓa don yin rumbun kudan zuma

A cikin misalan da aka bayar, yawancin injinan na duniya ne a cikin halayen fasaha: sun dace da kera gidajen kudan zuma da kuma firam ɗin kudan zuma.

Game da masu girma dabam

Masu kiwon kudan zuma a gida galibi suna amfani da girman firam uku:

  • 435 zuwa 300 – a cikin Dadans da hammocks, sai dai a cikin Ukrainian;
  • 435 zuwa 230 – a Ruta amya (multihulls);
  • 435 ta 145: kari a cikin tanti ko kudan zuma a kan firam 145, sanye take da ƙananan ƙwanƙolin nisa.

Kuna iya haɗa irin waɗannan firam ɗin don amya da hannuwanku ta amfani da zane masu dacewa, waɗanda muke samarwa a cikin wani labarin daban:

Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma

Kuma a yau za mu yi la’akari da samar da shi mataki-mataki.

Daga ɓangarorin da ba komai har zuwa gamawa

Samar da firam ɗin don amya yana farawa tare da shirye-shiryen itace: an wuce allunan ta hanyar ma’auni mai kauri.

saman mita

A cikin misalin da aka nuna, Dandat-Blatt Honeycomb Frame Side Strips suna da faɗin 37mm a saman da kauri 8mm. Babban mashaya yana auna tsayin 470, kauri 22 da faɗin 22-25 mm. Nisa guda ɗaya don mashaya na ƙasa da sassan gefe a ƙasa.

zane

Ana cire allunan da ke wucewa ta ma’aunin kauri a kan madauwari madauwari bisa ga tsawon guntu na gaba da adadin su.

madauwari

Bayan haka, an yanke kayan aikin a cikin tube.

Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY

Sa’an nan kuma ana sarrafa sassan gefe a cikin mai yanke: an cire 12-15 mm a kasa. Kafadu suna a saman bisa ga zane. A kan firam 145, ana iya barin rataye!

Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY

Ana yin blank don manyan sanduna: an yanke a ƙarƙashin tsinkaya don sanyawa a cikin folds na hive, sa’an nan kuma an narkar da blank a cikin madauwari don nisa da ake so na sassan.

palanquilla don sanduna

Har zuwa 8 firam ɗin saƙar zuma za a iya kera a cikin sa’o’in aiki 10-1. Wannan lokacin ya haɗa da allunan sarrafawa tare da ma’aunin kauri, zazzagewa cikin sarari, yin sassa, da haɗa su.

Haɗa abubuwan da aka riga aka yi tare da manne itace da screws masu ɗaukar kai zasu zama abin dogaro fiye da buga su da kusoshi, kodayake zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan. Don hanzarta aiwatarwa, ana ba da shawarar yin amfani da sukudin lantarki. Ko stapler pneumatic tare da tsayi mai tsayi, to, zaku iya ƙin manne.

Na’urorin haɗi na musamman

Idan an fara samar da gida, ana buƙatar kayan aiki na musamman don yin firam ɗin hive. Mafi mashahuri daga cikinsu shine samfurin hawan tebur. A cikin bayyanar, yana kama da akwati ba tare da murfi ko kasa ba. Girman ciki wanda aka zaɓa bisa ga adadin samfuran da aka tattara a lokaci guda.

Misali, idan kun shigar da firam ɗin saƙar zuma guda goma tare da bangon gefen 37mm, kuna buƙatar faɗin madugu 373mm (an yi ƙaramin izini na 3mm don shigar da ɓangarorin cikin yardar kaina da fitar da samfuran da aka haɗa). Tsawon madugu daidai yake da faɗin firam ɗin. Don daidaitattun Ruth, Dadan da tsawo na kantin sayar da su, wannan shine 435 mm (sanduna za su kasance mafi girma fiye da mai gudanarwa, ba lallai ba ne a yi la’akari da tsawon su).

A cikin bangon gefen samfurin, ana yin ramummuka don shigar da sandunan kama. Nisa tsakanin mashaya da bangon jagora yana daidai da kauri na gefen bangon firam ɗin, wanda za a saka a cikin wannan sarari.

A cikin misalin da aka bayar, an saka blanks guda goma a cikin abubuwan da aka haifar a bangarorin biyu na samfuri. Ya kamata su dace da kyau sosai, ba tare da ratayewa ba bayan shigarwa.

katako shigarwa

Bugu da ƙari, ana shigar da sanduna na sama a cikin maɗauran faranti na gefe kuma an ɗora su biyu masu ɗaukar kansu a kowane ƙarshen ɓangaren.

Sannan ana jujjuya samfurin kuma ana haɗe ƙananan sanduna ta irin wannan hanya.

Idan ba ku yi grommets ba, dole ne ku sanya madaidaicin a kan samfuri, zai gyara sanduna na sama da na ƙasa a cikin matsayi da ake so yayin taro!

Karfe madugu

Wani zaɓi don na’urar shine tsarin bayanin martaba na ƙarfe.

da karfe

Babban tsarin aiki:

  1. An shigar da kayan aikin da aka saka tare da ƙugiya na gefe, wato, irin wannan jig ɗin ba ya buƙatar yin gyare-gyare na lugga a kan tituna da sanduna.
  2. Bayan haɗa manyan sanduna da bangon gefe, an saki kullin – sashin yana motsawa ƙasa kuma an sake gyarawa.
  3. Tare da ƙoƙari, an saka ɓangarorin ƙananan tubalan (kamar yadda masu sarari tsakanin bangon gefen firam ɗin). Ana kuma haɗa su da ma’aunin huhu.

A cikin gallery na ƙasa zaku iya ganin taron mataki-mataki:

Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY Yadda ake yin firam ɗin kudan zuma na DIY

A mataki na ƙarshe, an kwance ƙusoshin gyaran gyare-gyare – an cire firam ɗin saƙar zuma da aka gama daga jig. Yana ɗaukar mintuna 10-15 don yin guda 17.

Darajar bushings

Lokacin ja igiya, kada ku yi watsi da bushings – na’urori na musamman waɗanda suke kama da «grommets» don samar da kayan aiki.

Ana shigar da su a cikin sassan gefe a wuraren huda kuma suna aiki don kare itace daga lalacewa. Bushings don firam ɗin hive ba sa ƙyale kebul don lalata ramukan, yanke sassan; zanen gadon tushe ba sa rasa ainihin siffar su yayin aiki.

Ya kamata ku kare kowane nau’i mai laushi, ciki har da Linden, wanda ake la’akari da itace mafi inganci don amya!

bushings

Bushings sun yi kama da namomin kaza a siffa, sanye take da hula da ramin rami. Masu kera suna samar da samfuran da suka dace da duk girman waya da ake amfani da su a masana’antar kiwon zuma.

Lallai hularta tana zagaye, ba ta da ikon lalata kebul ɗin lokacin da aka ja ta. An lulluɓe dukkan samfurin tare da sutura don hana tsatsa da lalata.

Marufi ya dogara da masana’anta. A cikin 100 grams, akwai game da 1-000 iyakoki. Kuma irin wannan kunshin yana kashe kimanin 1 rubles.

Kuna iya karantawa game da cire kebul da ja na USB anan:

Yadda ake shigar da firam: yin amfani da samfuran gida masu inganci.

Muna ja igiyar daidai – samfuran gida don aiki tare da firam.

Kamar yadda kuke gani, haɗa firam ɗin kudan zuma da hannuwanku ba shi da wahala. Amfani da samfuri da pneumatic stapler yana haɓaka aikin masana’antu sosai. Kuma bushings suna sa samfurin ya fi aminci a cikin aiki. An shigar da su tare da naushin rami na musamman.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →