Mai watsa shiri a watan Agusta –

Shahararren perennial tare da faffadan ganyen runduna, ya shafi ado. Hosta shine shuka mara kyau na dangin Lily, yana buƙatar kulawa ta musamman. Canza runduna a watan Agusta shine mafi mahimmancin doka.

Canja wurin runduna a watan Agusta

Canja wurin mai watsa shiri a watan Agusta

Mai watsa shiri shuka

Duk da cewa wannan shuka ba shi da ma’ana, lokacin dasa shuki, yana da daraja la’akari da wasu fasalulluka:

  • na rundunar fure ne, mai girma a tsakiyar layi, yana jure yanayin zafi kaɗan,
  • shuka ya dace da yankuna masu zafi, yana jure wa fari, amma ya fi dacewa don zaɓar wuraren inuwa don dasa shuki,
  • baya son dasawa akai-akai, zaɓi mafi kyau duka: kowane shekaru 5-6, a cikin shekara ta farko bayan dasa shuki, shuka ya fi kyau kada a raba – rundunar za ta raunana sosai,
  • perennial yana da nau’ikan iri daban-daban, wasu daga cikinsu ba za su iya jure hulɗa da hasken rana kai tsaye ba,
  • ba ya son zubar ruwa na ƙasa, ana shuka shi a ƙananan tudu kuma a wuraren da ke kusa da tafkunan ruwa na ƙasa suna samar da magudanar ruwa mai kyau.
  • Kwanakin shuka na wasu nau’ikan gajere ne, don haka bai kamata ku daina aiki ba sai daga baya.

Dashen bazara

Tsire-tsire ba safai suke canja wurin zama, sau da yawa lokacin dasa shuki sabbin furanni ko bisa ga canje-canjen neniyam a cikin shimfidar wuri.

Tono jerin da sauri ya rasa tasirin kayan ado, yana da lokaci mai tsawo don ƙara yawan foliar.Transplant shuka ba fiye da sau 1 a cikin shekaru 5 ba kuma kawai a cikin matsanancin yanayi:

  • tare da ƙarfi mai ƙarfi na ciyawa perennial,
  • a lokuta inda ya zama dole don ceton mai gida daga kwari ko cututtuka,
  • lokacin yada shuka.
KARANTA  Tolmia Menzies a cikin gidanka: namo da kulawa

Zai fi kyau a motsa runduna a cikin rabi na biyu na rani, Agusta ya dace sosai. Bayan lokacin ciyayi, daji yana ƙara ƙarfi kuma yana jure damuwa cikin sauƙi. Akwai nau’ikan perennials waɗanda ke buƙatar dasawa kawai a wannan lokacin: Siebold da Tokudam, wannan ya faru ne saboda tsarin tushen tsarin iri.

Kafin dasa ciyawar perennial zuwa wani wuri, yana da daraja shirya komai. Babban abu shine lokacin ƙarshe, sun bambanta ga kowane yanki. Don layin tsakiyar, mafi kyawun lokacin shine farkon watan Agusta da ƙarshen Satumba, a kudu mafi kyawun lokacin shine tsakiyar watan Agusta. Bayyanar yanayin sanyi yana rinjayar tsawon wannan lokacin: perennial ba zai iya daidaitawa nan da nan ba, yana ɗaukar akalla wata ɗaya don dawo da tushen tsarin.

Gabatarwar

Kafin sake dasa wannan ganye yana da daraja shirya wurin.

Tsawon shekara yana da kyau a kusan kowace ƙasa, amma ya fi kyau a guje wa danshi mai yawa da ruwa, da yumbu.

Shirye-shirye kafin dasa shuki:

  1. An tono dandalin dasa furanni, an cire duk tushen ciyawa kuma.
  2. Idan ƙasa tana da yashi da farko, ƙara peat da humus.
  3. Yashi kogin yana inganta haɓakar ruwa zuwa tushen a cikin ƙasa mai nauyi, lokacin tono shi yana haɗuwa da ƙasa, yana da mahimmanci kada a wuce gona da iri.
  4. Idan ƙasa ta yi talauci, ƙara humus, takin ma’adinai, da ash.

Zaɓin wurin ba shi da mahimmanci fiye da shirye-shiryen ƙasa Hosta shine shrub wanda ke son inuwa. Zai ji daɗi a cikin kamfani na sauran gonaki na dogon lokaci, ba da nisa da bishiyoyi ba.

KARANTA  Bougainvillea tsirara - bonsai mai sheki

Kafin dasa furen, gadon fure yana zubar da yawa sa’o’i kadan kafin aikin. Ana ƙara ɗan ƙaramin potassium permanganate a cikin ruwa.

Matsayi

Shuka yana son inuwa

Shuka yana son inuwa

Matakan dasawa furen suna farawa tare da shirye-shiryen rami, dole ne a shimfiɗa magudanar ruwa a ƙasan sa. Kuna iya amfani da guntuwar bulo, tarkacen tukunyar yumbu, dutse mai aman wuta, ko tsakuwa da aka saya. Sa’an nan kuma duk sauran matakan motsa furen zuwa sabon wuri an yi.

Daidai dasawa a watan Agusta:

  1. Ana haƙa bushes a hankali, ana ƙoƙarin kama tushen da yawa kamar yadda zai yiwu. Ana ciro ƙwallon ƙasa a hankali daga cikin rami da aka samu. Tushen suna tsaftacewa daga tsohuwar ƙasa, wankewa kuma a duba a hankali. Idan akwai sassan da abin ya shafa, an yanke su a hankali tare da wuka mai kaifi kuma a tsoma su a cikin sandar lambu, yayyafa shi da toka.
  2. Rejuvenation na shekara-shekara ya haɗa da yanke rhizomes masu tsayi da yawa, daji ya kasu kashi da yawa, yana da sauƙi don sarrafa ɓangarorin pruning ko wuka mai kaifi, don haka furen zai sami ƙarancin damuwa fiye da karye shi da hannunka. Bayan an rarraba, ana bi da sashin tare da fungicides.
  3. Ana kuma yayyafa kasan ramin da humus, ana iya zubar da ganyen bara, sannan a tsoma seedling a ciki, sai a mike a yayyafa masa kasa. Tushen wuyansa ba a fallasa shi ba, amma ba shi da zurfi sosai, matsayi mai kyau yana a matakin ƙasa. Cika a kan ganyen da suka fadi ko humus, kuma a ɗauki busassun ciyawa.
KARANTA  Bayanin koren orchid -

Idan akwai shrubs da yawa a kan shafin a lokaci ɗaya, yana da daraja samar da sarari fiye da sauran shuke-shuke. Perennial yana girma da yawa, mafi kyawun nisa tsakanin ramukan shine 1 m.

Kuskure

Idan, bayan canja wurin mai watsa shiri zuwa wani wuri a kan shafin, ya fara ciwo, to, an yi kurakurai masu tsanani a cikin tsari:

  • nan da nan bayan shuka, ba za a iya amfani da taki ba. Tushen suna dawowa bayan damuwa, koto zai yi tasiri sosai ga yanayin furen,
  • an tsara kayan rufe kayan ciyawa don ci gaba da dumi da ƙirƙirar microclimate mai dacewa don tsarin tushen. An haramta yin tauri, polyethylene ba za a iya amfani da shi ba.
  • idan akwai ganye da yawa da aka bushe, furen yayi kyau, an jinkirta taron daga Agusta zuwa bazara. A lokacin hunturu, shuka zai sami ƙarfi kuma yana jure wa damuwa cikin nutsuwa.

Har ila yau, slugs na iya shafar shuka – idan ba ku yayyafa ash a ƙasa ba, za su ninka sosai kuma su ci ganye.

Ɗaya daga cikin perennials masu ban mamaki, mai watsa shiri, na iya yin ado kowane yanki. Masu zanen shimfidar wuri suna son yin amfani da shi don cika babban wuri ko kuma yi ado da yankin da ke kusa da tafki na mutum. Ana haɓaka shrubs ta hanyar rarraba: siyan ɗaya, a cikin ‘yan shekarun nan zai yiwu a girma da yawa manyan samfurori a lokaci ɗaya. Don haifuwar da ta dace, kuna buƙatar sanin yadda ake dashen ciyawa na perennial ba tare da lalata ta ba.

KARANTA  Ina bukatan ficus a gida? -

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →