Irin kabeji iri-iri fantasy –

Idan kana so ka yi ado da shafin tare da kyakkyawan shuka, kula da kabeji na ado. Akwai nau’ikan iri da yawa waɗanda suka bambanta da launi da siffar ganye. Kabeji na kayan ado za su yi ado da gida har ma a cikin hunturu. Yi la’akari da bayanin mafi yawan iri.

M irin ornamental kabeji

M irin ornamental kabeji

Bohemia

Iri-iri Bohemian ƙaramin tsiro ne wanda zai iya girma duka a buɗe ƙasa da kuma cikin tukunyar girman da ya dace. Tsawon daji bai wuce 0,4 m ba, kuma diamita ya bambanta daga 35 zuwa 55 cm. Launin ganye yana da ban mamaki, faranti na ciki na ganyen shuɗi-ja. Ganyayyaki na waje suna da koren launi na yau da kullun don amfanin gonakin lambu. Sau da yawa akan ganyayyaki na waje akwai suturar launin toka. Gefen ganyen yana kaɗawa.

Ganyen ciki na kai an haɗa su da ɗan lanƙwasa ciki. Ganyen na waje suna mikowa kuma suna yin waje. Sakamakon haka, kan kabeji yana kama da fure mai kyan gani mai launin ja-violet da furanni kore.

Duk farantin ganye ana iya ci. Ana amfani da kayan lambu don yin ado da jita-jita daban-daban.

Serenade

Serenade na kayan ado na kabeji yana da siffar da ba a saba ba kuma ana amfani dashi don ƙirƙirar shirye-shiryen furanni. Gefen ganyen sa suna kaɗawa da ba a saba gani ba. Duk zanen gado an ɗan lanƙwasa ciki. Gabaɗaya, sifar kai yana kama da ƙwallon ɗan ƙaramin ɗaki. A cikin lambun, shuka wanda tsayinsa ya kai 0.2 m ba ya ɗaukar sarari da yawa. Ganyen waje sun cika koraye. Faranti na ciki na ganye na iya zama fari, ruwan hoda ko shunayya. Ganyen suna samun mafi kyawun launi bayan farkon sanyin hunturu na farko.

Wannan nau’in kabeji na ado ba shi da kwanciyar hankali ga ƙafar baƙi. Sabili da haka, ana bada shawarar shuka shi a cikin seedlings. Ba za ku iya cika tsire-tsire matasa ba. Lokacin dasa shuki seedlings a cikin ƙasa, ku tuna cewa serenade yana son haske.

Wannan matasan ba a amfani da shi a cikin kicin. Yana da daraja kawai don halayen kayan ado.

Kamun Pink

Matasa tare da sabon sunan Kamome Pink zai yi ado mafi kyawun lambun. Rosette na ciki na shuka, 20-25 cm tsayi, kodadde ruwan hoda. Ƙwallon tsakiya na farantin ganye yana da launin shuɗi mai haske, kuma ganyen waje suna da cikakken koren launi. Amma matasan suna ɗaukar wannan launi bayan yanayin iska ya faɗi ƙasa 15-18 °. Saboda haka, mafi kyawun shuka ya zama tare da farkon ƙarshen kaka. Diamita na babban kanti shine 0,4M. Gefuna na farantin karfen ɗin suna fuskantar waje. Daga nesa, Kamome Pink na ado shugabannin kabeji suna da wuya a bambanta da furanni na gaske.

Yi amfani da shuka don yin ado da lambuna. Yawancin lokaci ana sanya bushes tare da shinge. Hakanan suna da kyau don girma a cikin kwantena. Kamome Pink wani nau’in hygrophilous ne wanda ke buƙatar abinci mai yawa. Don haka dole ne a rika takin kayan lambu lokaci-lokaci.

Fall potpourri

Kabeji ba shi da wahala a kula da shi

Ba shi da wuya a kula da kabeji

Daga sunan nau’in Autumn Potpourri za ku iya tsammanin cewa waɗannan tsire-tsire suna da launi daban-daban. Ƙarfin corrugated a gefuna na ganye suna samar da furen fure mai siffa mai ɗan ɗan lebur. Ƙananan tsire-tsire (20-25 cm) tare da furen fure mai laushi suna da diamita 30-35 cm.

Ganyen na waje na iya zama ciyayi kore ko duhu kore. Amma launi na faranti na ciki ya fi bambanta. Akwai samfurori na farin, kodadde ruwan hoda, rasberi, kirim ko launin shunayya. Wani lokaci ana fentin gefuna na faranti na ganye a cikin kyakkyawar uwar-lu’u-lu’u. Shuka ba shi da kwanciyar hankali ga ƙafar baki. Ana yin ban ruwa yayin da ƙasa ta bushe.

Lokacin yin ado gonar, a matsayin mai mulkin, ana dasa bushes da yawa na kayan ado na Autumn Potpourri kabeji lokaci guda.

Kunkuru agile

A cikin bayyanar, nau’in Turtle na Shustra ya bambanta da duk waɗanda suka gabata. Yana da siffar conical, da ƙananan inflorescences, wanda aka zana a cikin kore mai haske, suna samar da ƙananan gidaje. A kusa da bakin wani siffa da ba a saba gani ba akwai faranti masu duhu koren kunkuntar ganye.

Yi amfani da kunkuru mai sauri don yin ado da lambuna. Tare da taimakon wannan shuka, yana da kyawawa don ƙirƙirar siffofi na geometric ko kayan ado. Siffar wannan iri-iri ita ce juriya ga sanyi mai tsanani. Amma ga tsire-tsire matasa, irin wannan zafin jiki yana da mutuwa. Matsakaicin abin yarda ga ciyayi masu ƙayatarwa shine -40.

Faɗuwar rana F1

Faɗuwar rana F1 na iya yin gasa har ma da wardi. Matasan suna da furtaccen gangar jikin da ke kama da gangar jikin bishiya. Ganyayyaki suna samar da bukukuwa 2, na farko an fentin su a cikin duhu kore, na biyu kuma a cikin ruwan hoda mai haske, cream, rasberi ko purple. The wavy gefuna na leaf faranti na ciki ball sun dan lankwasa a ciki, yayin da cewa gefuna na ganyen waje sun fi uniform da fuska a waje. Wasu daga cikin ganyen da aka samu a mahaɗin waɗannan ƙwallo wani ɓangare ne kore kuma wani ɓangare kuma launin mashin ciki. Koren ganye suna kama da karammiski a bayyanar. Kan da aka kafa ta wannan hanya yana kama da kwafin fure mai girma.

Ana iya amfani da wannan iri-iri duka don ƙirar shimfidar wuri da ƙirƙirar bouquets. Irin wannan bouquet zai yi farin ciki aƙalla kwanaki 25-30.

Matasan Sunrise da Heron suna da kamanni iri ɗaya.

Tail Peacock

Peacock Tail Hybrid sabon abu ne wanda yawancin masu zanen shimfidar wuri sun riga sun ji daɗinsu. Farantin ganye suna kama da yadin da aka saka. Plinth an yi shi ne daga ciki da waje na faranti na takarda, waɗanda aka zana da launuka daban-daban. Mafi sau da yawa akwai samfurori, faranti na waje na ganye wanda aka zana su a cikin launi mai launi na ciyawa, kuma na ciki suna cikin launin kirim. Wani sanannen haɗin gwiwa shine shunayya da shuɗi mai zurfi. A wannan yanayin, fitarwa na ciki shine purple. A tsayi, bushes suna girma zuwa 0.3 m, diamita na rosette shine 0.4 m.

Gabaɗaya, mutane kaɗan ne ke danganta daji da nau’in kabeji. Ana amfani da shi na musamman a ƙirar shimfidar wuri. Kuna iya dasa wutsiyar dawasa a rukuni, ko kuna iya haɗa wannan matasan tare da wasu nau’ikan kabeji na ado.

Lacemaker F1

Mistress Lacemaker F1 Hybrid yana kama da wutsiya na Peacock. Faranti na ganye suna da gefuna masu raɗaɗi, don haka suna kama da yadin da aka saka. Socket din a kwance. Amma, saboda tsarinsa, shugaban kabeji ya dubi girma da girma. Farantin ganyen da ke kusa da ƙasa ana fentin launin kore mai haske tare da murfin kakin zuma na zahiri. Ganyen da ke tsakiyar fitar an yi musu fentin fari mai madara ko shuɗi mai haske.

Wannan matasan yana kama da ban mamaki. Sabili da haka, ana iya amfani da shi duka don ƙirƙirar ƙira daban-daban kuma da kansa. Shrubs da aka dasa a cikin rukuni ba su da ban sha’awa sosai. A cikin kicin, ba a amfani da Barynya Lacemaker.

Labarin Hunturu

Растения будут радовать ваш глаз

Tsire-tsire za su ji daɗin idanunku

Winter’s Tale kayan ado kabeji wani iri-iri ne da aka shuka shuka tare da ganyen lacy. Matasan yana da mahimmancin mahimmanci, fentin rasberi ko rawaya mai haske. Ƙananan farantin ganye na iya zama launin ruwan kasa ko kore. Daga nesa, kawunan kabeji yayi kama da manyan chrysanthemums. Tsayin shuka zai iya kaiwa 0,5 m. Diamita na fitarwa shine 30-35 cm.

Tatsuniyar tatsuniyar matasan hunturu tana jure sanyi. Ana iya barin shi a gonar har zuwa Disamba. Bude aikin dusar ƙanƙara da aka rufe da farantin ganye da gaske suna da ban mamaki.A bisa ka’ida, fakiti ɗaya ya ƙunshi cakuda iri waɗanda ke samar da bushes masu launi daban-daban.

Kuren kabeji

Kabejin kure ba komai bane kamar kayan lambu. Yana tsiro a cikin nau’i na daji, wanda ya ƙunshi mai tushe da yawa, wanda a cikinsa an shirya ƙananan ganyen koren haske sosai. Tsawon daji ya bambanta daga 50 zuwa 60 cm. A lokacin furanni, an kafa inflorescences, wanda ya ƙunshi ƙananan furannin lilac. Kabeji kurege al’ada ce ta shekara-shekara. Tushen tsarinsa yana wakiltar tubers waɗanda ba sa buƙatar tono don hunturu. Suna jure wa sanyi sosai.

Kabeji da aka yi amfani da shi a cikin ƙirar shimfidar wuri da magungunan jama’a. Tare da ruwan ‘ya’yan itace da aka samo daga ɓangaren sama na daji, yana yiwuwa a hanzarta warkar da raunuka da konewa.

Kurciya mai tsada

Lokacin nazarin nau’in kabeji na ado, ba shi yiwuwa a yi watsi da matasan Purple Dove. Ana fentin faranti na tsaye tare da gefuna na corrugated. Tsawon daji bai wuce 40 cm ba, kuma diamita na fitarwa yana kusan 40 cm. Akwai sarari kyauta tsakanin faranti na ganye, wanda ke sa kayan ado na ado kamar furanni kamar yadda zai yiwu. Ganyen suna zama cike da launi a ƙarshen Agusta. Shrubs suna riƙe da halayen ado har sai sanyi sanyi.

Ana iya amfani da manyan faranti na leaf purple masu ɗauke da adadi mai yawa na selenium don yin ado da jita-jita daban-daban.

Crane Feather King

Kabeji na ado Crane Feather King ana amfani da shi sosai ta hanyar masu furanni don ƙirƙirar bouquets na fure. An kafa wani tushe mai kauri akan shukar, wanda ganyen buɗe ido ke kusa da juna. Farantin leaf na sama shuɗi ne kuma na ƙasa kore ne. Bugu da kari, veins a kan ƙananan faranti na ganye suna kuma fentin shuɗi. Hakanan akwai haɗin kore tare da madara. Crane Feather King babban hadi ne. Tsayin wasu bushes ya kai 0.9 m. Wannan watakila shine kabeji na ado mafi tsayi.

Idan ka sanya shukar da aka yanke a cikin ruwa, zai iya wuce fiye da wata 1.

Osaka Red

Сорт хорошо переносит морозы

Iri-iri yana jure sanyi da kyau

Osaka ornamental jan kabeji shine ‘ya’yan itacen aikin masu shayarwa na Japan. Wannan shuka na shekara-shekara yana da tsayin 60-70 cm, kuma diamita na rosette shine 20-30 cm. Faɗin ganyen faranti suna samar da furen fure mai kauri biyu. Tsarin launi ya bambanta sosai. Daga cikin mafi mashahuri, yana da daraja lura da rasberi tare da bog, ruwan hoda tare da haske kore, purple tare da duhu kore, rasberi da duhu purple. Ana fentin ciki na fitarwa a cikin launuka masu haske da na waje, bi da bi, a cikin launuka masu duhu.

Osaka Red yana da juriya ga ƙananan yanayin zafi. Shrubs suna tsayayya da sanyi mai tsanani, saboda haka shuka zai iya zama kayan ado na lambun hunturu.

Kai, Gerda F1

Matasan Kai da Gerda F1 sun sami sunansa saboda juriyar sanyi. Ita, kamar Kamome Pink, tana iya jure yanayin zafi kaɗan. A kan mai tushe, kuma da yawa daga cikinsu an kafa su, ana samun ingantattun zanen gado na ganye, fentin a cikin koren shunayya ko fadama. Dajin ba ya samar da rosette, wanda ke bambanta wannan matasan daga duk sauran nau’ikan.

Ana amfani da Kai da Gerda F1 a cikin shirye-shirye da kayan ado na jita-jita daban-daban. Har ila yau, matasan shine kyakkyawan kayan ado na lambu.

Arewa Rose

Northern Rose wani nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i). Ana fentin saman wannan ƙwallon a cikin launi mai launin ruwan hoda, 7-10 lamella zanen gado kusa da saman – a cikin kirim, sauran – a cikin launin shuɗi-kore. Tsayin shuka ya kai 70 cm.

Ana amfani da kabeji na ado na wannan nau’in ta hanyar shimfidar wurare. Suna kama da kyau daidai a duka ƙungiyoyi da saukowa ɗaya.

Reflex F1

Reflex F1 wani nau’i ne mai jurewa sanyi na zaɓi na Yaren mutanen Holland, wanda aka yaba ba kawai don adonsa ba, har ma don dandano. Ganyayyaki masu tsayi, masu ƙarfi da ƙarfi, ganyayen oblong ba sa samar da rosette. Shuka ya kai tsayin 0,8 m.

Ganyen ganyen ganye suna da wadata sosai a cikin abubuwan ganowa da bitamin, wani lokacin akwai ɗaci a cikinsu, wanda ana iya cirewa ta hanyar daskarewa.

Hakazalika, kabeji Kale, wanda aka yi amfani da shi sosai wajen dafa abinci, yana da alama.

Nagoya F1

Kabeji na Nagoya (Nagoya) F1, wanda tsayinsa ya bambanta daga 10 zuwa 20 cm, yana da darajar kayan ado. Tana da madaidaicin kanti, wanda ya ƙunshi foils masu launi biyu (bicolor). Za a iya fentin zanen gadon ciki a cikin rawaya mai haske, cikakken rasberi ko burgundy, purple. Faranti na waje koyaushe ana fentin su cikin launi mai zurfi mai zurfi. Idan muka kwatanta Nagoya tare da irin wannan nau’in da aka bayyana a sama, ya kamata a lura cewa yana da mafi yawan faranti na ganye wanda ke samar da hanyar ciki. Ana fentin ƙananan ɗigon ɗigon ƙwanƙwasa kore.

Princesa

Kabeji na ado Gimbiya tana da nau’in ganyen da ba a saba gani ba wanda ke girma kusan a kwance. Wurin tsakiyar farantin karfen lebur ne kuma gefuna suna lankwasa sosai. Kawukan kabeji da aka kafa sun yi kama da lilies na ruwa a siffar. Tsakanin faranti na ganye na iya zama ja, rawaya ko lilac, kuma gefuna na corrugated kore ne. Ƙananan ƙananan ƙananan ganye suna fentin haske kore.

Ana amfani da matasan, wanda ya kai tsayin 35 cm, don dalilai na ado da kuma yin ado da kayan abinci.

Sauran iri

Mun bincika mafi mashahuri iri na ornamental kabeji. Hybrids na jerin Tokyo suma sun cancanci kulawa, wanda yayi kama da nau’ikan kabeji na ado Serenade da Autumn Potpourri. Hakanan ya shafi nau’ikan Mosaic, Da’irar Rasha. Ana ba da shawarar siyan iri daga kamfanonin ƙasa masu zuwa:

  • Aelita
  • Gavrish,
  • Lambun Rasha.

Ya kamata masu masana’anta su kula da kamfanin Sakata, wanda ya kafu a kasuwannin cikin gida.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →