Halayen kabeji f1 na Parel –

Daban-daban iri-iri na kabeji yana ba ku damar zaɓar tsaba, la’akari da yanayin girma da halayen dandano. Parel kabeji tsaye a waje a cikin farkon maturing hybrids.

Halayen kabeji iri-iri Parel f1

Halayen Kabeji Parel f1

Halayen iri-iri

Carel Parel f1 wanda aka nuna a cikin G Llandia, amma ya dace da girma a yankuna na Rasha tare da gajere, lokacin bazara.

A lokacin girma na fiye da shekaru 20, ya nuna kansa a matsayin zakara a cikin sauri samar da asali al’adu. Iyaye:

  • ultra farkon ripening,
  • high jure sanyi,
  • high juriya ga fatattaka,
  • babban aiki,
  • dandano mai kyau,
  • manufa ta duniya.

Parel ya dace da samar da kasuwanci da kuma girma a cikin gidan rani. Daga lokacin dasa shuki a cikin gado har zuwa lokacin girbi, matsakaicin kwanaki 55-60 ya wuce.

Abubuwan da ake samu sun bambanta, dangane da yanayin girma. Ya bambanta daga 150c/ha zuwa 450c/ha. Mazauna rani sun lura cewa dasa shuki mai kauri ba ya shafar yawa da ingancin amfanin gona.

Bayanin kan kabeji

Kabeji Parel f1 yana samar da ƙananan kawunan kawuna masu nauyin 800 g zuwa kilogiram 1.5. Rosette na ganye masu tasowa. Ganyen suna da launin kore mai haske, gefuna masu santsi. Akwai wani ƙaramin abin rufe fuska wanda za’a iya cirewa cikin sauƙi ta hanyar taɓa shi da hannunka.

Kawukan Kabeji suna da yawa, ganyen sama ba sa tsayawa kaɗan, lokacin da aka yanke, launi yana canzawa daga koɗaɗɗen kore zuwa farar fata mai haske. Kututture karami ne.

A cikin yanayin girma na ilimin halitta, suna adana da kyau a cikin gadaje ba tare da asarar dandano da kasuwa ba har zuwa makonni 2. Ripening yana faruwa daidai. Wannan ya dace ga manoma da ke siyar da nau’in kabeji na farko.

Amfanin kayan lambu

Kayan lambu yana da ɗanɗano mai daɗi da ɗanɗano ɗanɗanon kabeji. Ganyen suna da bakin ciki, ba tare da kauri ba, zaruruwan suna da ƙananan, ruwan ‘ya’yan itace da abun ciki na sukari yana da yawa. Amfani shine duniya: daga shirya salads zuwa stewing da adanawa.

Ana amfani da Parel sau da yawa don stews, a cikin abinci na jarirai, da kuma lokacin da ake cin abinci. A lokacin jiyya na zafi, ganye da sauri sun kai ga shiri kuma suna haɗuwa da kyau tare da blender a cikin dankali mai dankali.

Al’adu

Don samun girbi mai yawa, bi wasu dokoki na noma:

  • Seedlings ana shuka a cikin marigayi Maris a gida da kuma farkon watan Mayu a cikin wani lambu bude. Girma ta hanyar seedlings a cikin bude ƙasa, ana dasa bushes a cikin shekaru 4 makonni. Wannan shine lokacin daga ƙarshen Afrilu zuwa farkon Mayu. A cikin yankuna masu sanyi, waɗannan lokutan suna canzawa daga makonni 1 zuwa 2.
  • Ana shuka nau’ikan farko a cikin greenhouses don girbi a ƙarshen Mayu da farkon lokacin rani. Fasaha iri ɗaya ce da lokacin girma a cikin buɗaɗɗen gado. Ana shuka tsaba don seedlings a farkon Maris, sannan a tsoma su cikin lokaci na 4 na ainihin ganye kuma a dasa su a wuri na dindindin.

Tsarin dasa shuki shine kamar haka: nisa tsakanin layuka shine 30 cm, tsakanin bushes – 50 gani.

Cuidado

Kula da tsire-tsire ku

Kula da shuke-shuke da kyau

Bayanin kabeji Parel ya nuna cewa wannan shuka baya buƙatar kulawa da yanayin girma, amma ya kamata a lura da shawarwarin gabaɗaya. Waɗannan sun haɗa da:

  • ban ruwa,
  • sassauta ƙasa a cire ciyawa.
  • sutura,
  • maganin cututtuka da kwari.

Watse

Kabeji yana son girma a cikin ƙasa mai laushi. Idan yankin yana da dogon lokaci na fari, ana shayar da ruwa sau 2-3 a mako (idan zai yiwu, kowace rana). Ana yin shayarwa da dare tare da kare ruwa a ƙarƙashin tushen. A wasu lokuta, ya isa ya shayar da bushes sau ɗaya a mako ko kuma yadda ake bukata.

Saki

Ana yin sako-sako da ƙasa ba da yawa ba don kada ya lalata bakin ruwa. A cikin ‘yan watannin farko na hallway, sassauta sau ɗaya kowane mako 2. Lokacin da magudanar ya girma kuma samuwar kai ya fara, ana cire ciyawa da hannu. Tun da kabeji yana da fure mai faɗi, ciyawa ba ta girma da kyau.

Babban sutura

Ana amfani da suturar Nitrogen kadan don kada ya katse lokacin gyaran kai. Gabaɗaya, takin nitrogen 1-2 sun isa kakar wasa ɗaya. Banda shi ne lokuta lokacin da ganye suka rasa launin su, sun juya kodadde – wannan alama ce ta rashin nitrogen. Sa’an nan kuma an yi wani ƙarin kayan ado na sama.

Lokacin da ovary yayi girma, ana maye gurbin kayan ado na ammonia da potassium phosphorus. Don yin wannan, yi amfani da maganin potassium nitrate ko maganin ash.

Cututtuka

Kayan lambu, saboda haɓakar nau’in f1, suna da juriya ga cututtuka da kwari, duk da haka, idan ba a kula da su ba akwai haɗarin lalata shuka. Canje-canje masu zuwa ga shuka suna da damuwa:

  • Idan karan ya bushe ko kuma ya rube, sai ya zama rube.
  • Idan girma ko kumburi ya bayyana akan ganye, wannan keel ne.
  • Don peronosporosis, spots da karfi mai karfi akan ganye suna da halayyar.

Don kawar da kamuwa da cuta, ana kula da shuka tare da fungicides. Idan akwai tushen rot cuta, ana dakatar da shayarwa na ɗan lokaci. Idan shuka ya girma a cikin greenhouse, sukan sha iska kuma suna rage zafi.

Karin kwari

Lokacin yaƙar kwari da kwari, ana jagorantar su ta yanayin lokacin haifuwa.

A cikin sharadi gwargwado ana rarrabe matakai 3 lokacin da kabeji ke da saurin kamuwa da kwari:

  • Lokacin dasa shuki, ana cinye ganyen ta hanyar beetles, ƙudaje masu tsalle-tsalle, da kwari na kabeji.
  • Ana kunna kifi whale a lokacin samuwar ovary.
  • Cokali da kabeji aphid suna cin manyan kan kabeji.

Lokacin da kwari na farko suka bayyana, zaka iya amfani da shahararrun decoctions – hayaki ash ko maganin taba. Idan madadin hanyoyin ba su taimaka ba, je zuwa sinadarai (magungunan kwari).

ƙarshe

Parel farkon kabeji shine matasan, wanda ba ya buƙatar kulawa kuma yana jurewa ga gajeren sanyi. An rage noman zuwa cika manyan matakai na noma da kulawa. Bugu da ƙari, an bambanta iri-iri ta hanyar haɓakar iri mai girma da kyakkyawan dandano.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →