Halayen nau’in kabeji Blizzard –

Kabeji Blizzard iri ne na tsakiyar kaka iri-iri kwanan nan wanda masu kiwo suka yi. Amfanin iri-iri shine matsakaicin ajiya na dogon lokaci ba tare da asarar dandano da gabatarwa ba. Kabeji Blizzard ana ɗaukar kayan lambu na duniya, yana da yawan amfanin ƙasa kuma ba shi da ƙayyadaddun kulawa.

Siffofin kabeji Blizzard

Blizzard kabeji halaye da iri

Bayanin Darajoji

Kabeji iri-iri sun haifar da masu shayarwar blizzard na Siberiya. Bisa ga bayanin, Blizzard’s kabeji an yi shi ne don noman masana’antu da kuma noman kansa.

Daban-daban Kwanakin girma Yawan kai Yawan kwanakin balaga Girman kai Rayuwa mai amfani
Farin kai Marigayi ripening daga 4 zuwa 5 kg 135-155 4.5 maki har zuwa watanni 8

Ganyen suna da duhu kore ko duhu launin toka, kututturen kanana ne, ganyen ba su da ramuka. Siffar kai zagaye ne, mai yawa a ciki, akwai murfin kakin zuma mai faɗi. Iri-iri yana da juriya ga fatattaka.

Halayen nau’ikan

Kabeji Blizzard, bisa ga bayanin iri-iri, ya dace da al’adun farawa, gishiri da magani mai zafi. Iri iri-iri na farin kabeji a cikin abun da ke ciki yana da adadin abubuwa masu amfani, abubuwan ganowa da bitamin. Shahararrun bitamin C da U. Suna da tasirin maganin kumburi da antiulcer.

Halayen farin kabeji Blizzard:

  • dandano mai kyau,
  • babban aiki,
  • jure cututtuka,
  • versatility na noma,
  • juriya ga zirga-zirgar ababen hawa.

Shuka da noma iri-iri

Farin kabeji iri-iri na Blizzard ana shuka shi ta hanyar tsiro.Yankin Kudancin da ke da yanayi mai dumi da yanayi na iya shuka iri kai tsaye a cikin buɗaɗɗen ƙasa.

Yadda ake shirya tsaba:

  • zabi mafi girma hatsi,
  • don kawar da kodan ruwan hoda potassium permanganate bayani,
  • gudanar da aikin hardening tare da ruwan zafi da sanyi.

Kwayoyin blizzard suna girma da kyau. Dangane da halayen, shuka yana farawa a watan Afrilu. Zurfin rami shine 1-1.5 cm, nisa tsakanin tsaba shine 3 cm. Lokacin germination zai buƙaci ƙarin hadi na ƙasa. Watering yana da matsakaici, a cikin yanayin greenhouse, samun iska ya zama dole. Kwanaki 35-40 bayan fitowar, ana dasa harbe a cikin ƙasa buɗe.

Tsire-tsire masu tsami

Ana dasa shuki a cikin babban akwati

Ana dasa shuki a cikin babban akwati

Ruwa hanya ce ta zaɓi. Lokacin da ganye 2 suka bayyana akan tsiron, ana tura shuka zuwa wani akwati daban tare da tsayin sama da 12 cm. Ya kamata a rufe shi da ƙasa, wanda tsire-tsire suka fara girma. Tsoka tushen.

Lokacin girma seedlings, ƙasa kuma ana ciyar da ita. Idan dasa kabeji da yanki mai girma yana da ƙananan, ba lallai ba ne don ɗaukar shuka. Ya isa a fara shuka tsaba a cikin kwantena daban, tsaba 1-2 a kowace kofin.

Ƙayyadaddun shuka a cikin bude ƙasa

Shirya rijiyoyi masu zurfi na 2 cm, a nesa na 30 cm, Ƙaddamarwa tsakanin layuka shine 20 cm Ana ƙara takin ma’adinai a kowace rijiyar, an zubar da ruwa mai tafasa tare da potassium permanganate, an sanya tsaba a cikin sassa 2-3. Kowane rami an rufe shi da fim ko kwalba na musamman.

A gaban ƙananan sanyi, ana barin ƙarin kariya har sai tsire-tsire sun yi girma sosai, kawai lokaci-lokaci suna samun iska. Kowane rami yana siriri, yana barin shuka mai ƙarfi. Ana buƙatar zaɓi.

Kulawar kabeji

Kafin dasa shuki a cikin buɗe ƙasa, zaɓi ɓangaren lambun mai haske. Ana shirya ƙasa a cikin kaka: ana tona, an cire ciyawa, ana ƙara humus ko takin.

Kabeji Blizzard iri-iri ne mai son danshi. Ana buƙatar shayarwa sau 2-3 a mako, tare da fari – sau 3-4. A lokacin damina, an daina ban ruwa.

Takin gargajiya da sinadarai

Takin ɓangaren waje na seedlings bayan an ɗaure shugaban na gaba zuwa harbi. Lokacin zabar takin gargajiya, ɗigon kaji, ciyawar ciyawa, ɗigon saniya an fi so.

Takin da aka shirya ba su da ƙarancin tasiri. Ana ciyar da tsire-tsire marasa ƙarfi kowane mako 2. Kafin hanya, weeding shafin, ana girbe weeds. Don kakar wasa, ba a yi amfani da sama da 5 na sama ba.

Don tabbatar da cewa amfanin gona na kabeji Blizzard ba a lalata shi da kwari ba, ana zaɓar hanyoyin sarrafa kowane mutum. Slugs, fleas, butterflies, tsutsotsi na iya lalata amfanin gona.Kusancin kabeji zuwa tsire-tsire irin su taba, nasturtium da marigold suna taimakawa kare kabeji daga lalacewa.

Girbi da ajiya

Lokacin zabar kabeji, bar wani tushe har zuwa 10 cm tsayi. An yi nufin wannan nau’in don adana dogon lokaci. Yana da kyau a runtse kawunansu zuwa busasshiyar ƙasa mai bushe da sanyi.

Tafiya mai kyau zai hana kan kabeji karyewa ko lalacewa. Godiya ga wannan, Blizzard yana ɗaya daga cikin mafi kyawun nau’ikan tsakiyar kakar.

ƙarshe

Kabeji Blizzard iri-iri ne mai yawan samar da albarkatu masu yawa. Guguwar dusar ƙanƙara tana da juriya ga ƙananan sanyi da sauye-sauyen zafin jiki, ba ta da fa’ida a kan gaba. Shuka shuka baya buƙatar ƙarin farashi.

Ganyen kan kabeji yana da ɗanɗano mai duhu koren launi, tsari mai tsauri. Iri-iri ya dace da kowane sarrafa kayan abinci.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →