Halayen kabeji Zenon –

Kabeji Zenon F1 shine farkon farin kabeji mai girma. A karo na farko, an ƙaddamar da matasan a Switzerland, kamfanin don samarwa da samar da iri, Syngenta. Ana buƙatar iri-iri saboda ɗanɗanonsa, juriya na cuta, da tsawon rai.

Halayen kabeji Zenon

Halayen kabeji na masu noman Zenon

Halayen iri-iri

Balagawar kabeji Zeno F1 shine kwanaki 130-135 bayan dasa shuki a cikin ƙasa. Dangane da yanayin, tsawon lokacin girma na seedlings shine kwanaki 37-42. Shawarar dasa shuki mai yawa na seedlings a cikin buɗe ƙasa shine tsire-tsire dubu 35-40 a kowace ha. Jimlar yawan aiki na 1 ha – 1-480 c. Rayuwar rayuwa: watanni 715.

Al’adar tana da juriya ga fashe, fusarium, necrosis na ciki da thrips Kabeji ya dace da injin injina da tsabtace huhu, yana jure wa jigilar kayayyaki zuwa nesa mai nisa da kyau.

Bayanin shugaban

Shugabannin hybrids suna da babban abun ciki na busassun busassun, suna da gabatarwa mai ban sha’awa.

Dangane da bayanin kabeji Zeno f1, babban tsarin sa shine kamar haka:

  • siffar ma, zagaye,
  • nauyi – 3-5 kg,
  • launin kore ne mai haske, a cikin yankan fari,
  • ganyen sirara ne da yawa.

A lokacin ajiya, kabeji Zeno F1 baya lalacewa na dogon lokaci kuma baya rasa kaddarorin masu amfani a.

Noma

Fasahar noma ta zamani Zeno a zahiri ba ta da bambanci da sauran nau’ikan girmar kabeji a cikin ‘yan lokutan nan. Don noma, ana amfani da hanyoyi guda 2: seedlings da shuka iri a cikin bude ƙasa.

Shuka tsaba don seedlings

Shuka tsaba na kabeji Zenon daga Afrilu 20 zuwa tsakiyar Mayu. Kafin shuka, shirya ƙasa: haxa ƙasa da yumbu mai faɗi. Don samar da ƙasa mai gina jiki, ana shayar da shi da maganin Citovit ko Humat.

Al’adu

Bayan shuka tsaba, an rufe kwalaye tare da seedlings na gaba da fim, kada a shayar da su: tsaba za su nutse zuwa ƙasa kuma suyi girma na dogon lokaci. Yanayin zafin jiki a lokacin girma na seedlings ya kamata ya dace da 20-25 ° C. Don yin wannan, ana sanya kwalaye tare da seedlings a gefen kudu na ɗakin kuma ana amfani da phytolamps.

Bayan bayyanar cikakkun ganye 2, tsire-tsire suna nutsewa. A farkon watan Yuni, kwanaki 37-42 bayan shuka, ana dasa shuki a cikin ƙasa buɗe. Yana da kyawawa cewa ɓangaren shirin inda kabeji yake yana haskakawa da rana.

Ban ruwa da sassautawa

Tsire-tsire suna buƙatar shayarwa na yau da kullun

Tsire-tsire suna buƙatar shayarwa na yau da kullun

Ya kamata a shayar da ruwa akai-akai kowane kwanaki 5, a cikin bushewa kowane kwana 3. Kada a bar ƙasa ta bushe. Kafin shayarwa, ƙasa ta bushe kuma an sassauta ƙasa, bayan an yanke seedlings. Sake ƙasa bayan kowane ruwan sama mai yawa don hana samuwar ɓawon burodi a cikin ƙasa kuma don samar da iskar iska zuwa tushen tushen.

Girbi

Kafin lokacin girbi, don makonni 2-3, an dakatar da shayarwa. Ana fara girbi a watan Satumba. Ana iya adana kabeji a cikin lambun har zuwa karshen Oktoba, muddin ba ta lalace ko fashe ba. Yana da mahimmanci a cire shi kafin farkon sanyi.

Cututtuka da kwari

Ɗaya daga cikin mahimman halaye masu kyau na hybrids shine cewa suna da ƙarfi mai ƙarfi ga physiosis, necrosis mai nuna, da thrips.

Cututtuka

Sau da yawa, idan ba a bi ka’idodin ajiyar kabeji ba, tsire-tsire suna da saurin lalacewa. White rot diyya dukan tsiya, fashe da kuma kankara shuke-shuke, bayyana ta bayyanar gamsai a kan m ganyen kabeji shugabannin.

Hanyoyin rigakafin cutar:

  • disinfectants a cikin dakin ajiyar kayan lambu,
  • yarda da yanayin zafin jiki yayin ajiya daga 0 ° C zuwa 1 ° C,
  • Cikakken dubawa na yanayin kawunan kabeji – ya kamata a cire kawunan kabeji masu cutar.

Karin kwari

Wasu kwari kamar kabeji:

  • leaf irin ƙwaro,
  • barida,
  • Farin tashi,
  • tashi da col,
  • ƙuma, da sauransu.

Akwai abubuwan sinadarai da kwayoyin halitta don magance kwari.

Chemicals suna da tasiri, suna iya cire kwari da sauri daga shuka. Irin waɗannan kwayoyi na iya cutar da ba kawai kwari ba, har ma da jikin mutum bayan cinye ‘ya’yan itatuwa da aka sarrafa.

Shirye-shiryen nazarin halittu ba su da illa, amma tasirin su ya fi rauni. Gudanar da kayan lambu tare da irin wannan shiri yana ɗaukar lokaci mai tsawo.

Hanyoyin magance kwari na gargajiya:

  • nettle,
  • marigold,
  • marigold,
  • ganye.

Sanya kabeji kusa da irin waɗannan tsire-tsire ko rufe su da ciyawa na iya kori nau’ikan kwari daban-daban.

ƙarshe

Hybrid Zeno shine na duniya a aikace, yana da kyakkyawan dandano. Ba ya buƙatar ƙoƙari na musamman da kuma babban adadin lokaci don girma, ya dace da aikin noma. Kabeji ya dace da tsabtace huhu da injin injiniya, yana da tsawon rayuwar rayuwa da ƙarfi mai ƙarfi. Yana jure wa sufuri na dogon lokaci.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →