Siffofin germination na zucchini –

Yanayin yanayi yana da babban tasiri akan zucchini germination. Saboda gaskiyar cewa wannan amfanin gona yana da thermophilic, ba zai iya tsiro a ƙananan zafin jiki ba. Ya kamata a dasa kayan dasa bayan ƙasa ta dumi zuwa zurfin zurfin 15 cm.

Halayen germination na zucchini

Zucchini germination halaye

Shirye-shiryen iri

Idan kuna son tsiron ya yi girma a lokaci guda kuma ku kasance lafiya, Rabble zai shirya tsaba don dasa shuki. Ana amfani da mafita masu zuwa don waɗannan dalilai:

  • 15 ml na nitroammophos an narkar da a cikin lita 5 na ruwa.
  • potassium permanganate an ƙara zuwa lita 2 na ruwa don samar da launin ja mai duhu;
  • sodium humate ko shiri na ‘Ideal’ (10 ml kowanne) ana narkar da shi a cikin lita 1 na ruwa.
  • Ana zuba cokali 2 zuwa lita 2 na ruwa. l itace ash.

Ya kamata a sanya tsaba da aka zaɓa a cikin gauze ko jakar zane. An shafe kunshin tare da kayan dasa shuki a cikin shirye-shiryen da aka shirya don sa’o’i 2-3. Bayan haka, an bushe tsaba kuma an sanya su a cikin bushewa (a cikin baturi ko kettle). Lokaci-lokaci, gauze ko zane ana jika shi da ruwan dumi. Wannan zai ba da damar tsaba suyi girma.

Idan kuna shakka game da ingancinta, yana da mahimmanci don aiwatar da gwajin dasa shuki. Ana nutsar da kayan shuka a cikin ruwan dumi. Kwayoyin da ba komai a ciki za su bayyana nan da nan. Dole ne a jefar da su. Ya kamata a ajiye sauran kayan a cikin ruwa na kimanin kwanaki 2. Idan an kafa harbe a kansu, to sun dace da dasa shuki.

A wasu lokuta (lokacin dasa shuki a cikin yankuna masu sanyi), ya zama dole don taurara kayan dasa. Don yin wannan, ana fitar da tsaba da aka zaɓa da kuma sarrafa su na kwanaki da yawa a kan titi ko a baranda.

Daga lokaci zuwa lokaci ya kamata a shigar da su cikin dakin don nisantar da su daga hypothermia. Irin wannan magudi zai ba da damar tsaba su kasance masu juriya ga sanyi da canjin yanayin zafi.

Shuka

Seedlings ana shuka su ne daga karshen Afrilu

Ana shuka seedlings daga ƙarshen Afrilu

Don lokacin germination na kayan dasa shuki, yakamata a aiwatar da shuka a ƙarshen Afrilu ko farkon Mayu. A wannan lokacin, sanyi har yanzu yana yiwuwa, yana sa squash ya fi wuya. Wasu lambu sun fi son shuka a watan Yuni fiye da girbi a cikin fall.

Game da dasa shuki na bazara, ya kamata a rufe gadaje da filastik filastik wanda ke hana tsire-tsire daga daskarewa.Bayan makonni 2-3, lokacin da zafin jiki ya daidaita, ana iya cire matsuguni.

Don dasa shuki, kuna buƙatar ƙirƙirar ramuka tare da diamita na 4 cm. Ana shuka tsaba 2-3 a kowane rami. Ana sa ran harbe na farko 6 zuwa 7 kwanaki bayan dasa kayan a cikin bude ƙasa. Idan zafin iska ya yi sanyi, bayyanar tsiro na iya ƙaruwa a cikin kwanaki 3 zuwa 6.

Idan an dasa shi daidai, ‘ya’yan itatuwa za su yi girma (auna har zuwa 300 g). Kowane zucchini na iya kai nauyin kilogiram 1. Yawancin ‘ya’yan itatuwa na farko ana girbe su lokacin da suka kai girman 15 cm. Wadannan zucchini suna da fata mai laushi wanda ke da sauƙin rabuwa daga ɓangaren litattafan almara.

Lokacin Germination

Lokacin da zucchini ya tsiro, yana shafar hanyar dasa shuki da zafin iska. Idan an dasa tsaba a cikin bude ƙasa, harbe suna bayyana bayan mako guda. Idan an yi shuka a cikin greenhouse ko greenhouse, to, amfanin gona na kabewa ya fito bayan kwanaki 5.

Lokacin dasa shuki tsaba tare da humus ko peat, sprouts suna bayyana bayan kwanaki 4. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa a lokacin bazuwar kwayoyin halitta, yawan zafin jiki na ƙasa ya tashi. Idan kun riga kun jiƙa tsaba a cikin ruwa sannan kawai shuka, zucchini ya fito na kwanaki 4-5 bayan dasa shuki.

Idan sprouts bai yi ba a cikin mako guda, har yanzu yanayin zafin ƙasa yana ƙasa. Muna bukatar mu dakata kadan. Idan ko da bayan haka lamarin bai canza ba don mafi kyau, to, kun yi amfani da kayan dasawa marasa dacewa.

Ka tuna shekaru nawa aka adana waɗannan tsaba. Rayuwarsa mai amfani ba ta wuce shekaru 3 ba. Bayan kayyade lokaci, sun rasa ikon samar da harbe.

Tasirin zafin jiki akan germination iri yana da girma sosai. Idan iska bai yi zafi sama da 7 ° C ba, bai kamata a sa ran sakamako mai sauri ba. 12 ° C shine mafi ƙarancin zafin jiki wanda tsaba zucchini ke tsirowa. A cikin kewayon zafin jiki na 20-30 ° C, amfanin gona yana girma kuma ya ba da ‘ya’ya.

Young seedling kula

Akwai matakai 4 na kula da kayan lambu:

  • na yau da kullum, high quality watering. Ya fi dacewa a yi amfani da ruwan dumi, kamar yadda sanyi ya rage jinkirin tsarin girma. Tsakanin watering ya kamata ya zama kwanaki 4-5. Zai fi kyau a yi zafi da ruwa a cikin rana har sai ya kai 23-25 ​​° C. Ana shayar da tsire-tsire kawai a ƙarƙashin tushen don kada ganye ya bushe. A lokacin flowering na zucchini, kuna buƙatar zuba lita 5 na ruwa a ƙarƙashin kowane daji. A cikin lokacin girma, zuba lita 10 na ruwa.
  • huda ramuka. Wannan yana ba da damar iska ta gudana zuwa tushen. Hilling ya kamata a yi kawai don tsire-tsire matasa. Kusanci daji babba yana da wahala kuma koyaushe akwai haɗarin lalata shi. A irin waɗannan lokuta, ya isa a cire manyan ciyawa.
  • babban sutura. Yana da kyau a yi amfani da kwayoyin halitta da kayan ma’adinai. Zai fi kyau a canza su. Tazarar hadi: sau ɗaya kowane mako 3 Don zucchini, ana ɗaukar urea mafi kyawun taki. Wajibi ne a tsarma 100 ml na miyagun ƙwayoyi a cikin lita 10 na ruwa da kuma zuba 1 lita a ƙarƙashin kowane daji. Organics an fi dacewa da kara kafin dasa shuki (a cikin fall). A lokacin hunturu, irin waɗannan abubuwa suna tunawa kuma suna haifar da yanayi mai kyau don ci gaban tsaba a cikin ƙasa.
  • sassauta tazarar layi na mako-mako. Wannan hanya ta dace da tsire-tsire matasa da manya.

Yana da mahimmanci a tattara amfanin gona mai girma akan lokaci. Mafi kyawun lokacin tsaftacewa shine kwanaki 2-3. A wannan lokacin, amfanin gona zai iya samar da ‘ya’yan itatuwa har 5 akan daji 1. Yi ƙoƙarin tattara ‘ya’yan itatuwa waɗanda ba su yi nasarar samar da iri ba tukuna.

Dalilan rashin sprouts

Akwai dalilai da yawa da ya sa kabewar ba ta tsiro ba ko kuma ba ta da kyau.

  • an yi amfani da tsaba mara kyau da rashin dacewa,
  • Ba a riga an shirya ƙasa don shuka ko an yi ba, amma ba daidai ba.
  • rashin aiki na kayan shuka da kyau ta hanyar abubuwa na musamman ko cikakkiyar rashi.

Babban dalilin da yasa zucchini baya bayyana shine kuskuren oki saukowa. Wataƙila ƙasar ta daskare bayan dasa iri. Dalili na iya zama a cikin rashi na fim a farkon matakai na samuwar seedling.

Domin harbe su bayyana tare kuma a kan lokaci, kana buƙatar zaɓar wurin da ya dace don dasa shuki. Irin waɗannan amfanin gona ba za a iya shuka su a wuri ɗaya ba, saboda suna iya rage ƙasa. Ya kamata ku zaɓi rana da shiru kamar yadda zai yiwu.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →