Vitamin abun da ke ciki na zucchini –

Vitamins da ke cikin zucchini sune tushen lafiya. A lokaci guda kuma, suna cin wannan kayan lambu da yawa, ba tare da kula da samun nauyi ba.

Vitamin abun da ke ciki na zucchini

Vitamin abun da ke ciki na kabewa

Haɗin bitamin da ma’adanai

Abincin kayan lambu ya ƙunshi kawai 27 kcal da 100 g. Darajar abinci mai gina jiki:

  • 0.6 g (kasa da 1%) na furotin,
  • 0.3 g (kasa da 1%) na mai,
  • 4.6 g (3.59%) na carbohydrates,
  • 1 g (5%) na fiber na abinci,
  • 93.5 g (3.63%) na ruwa.

Abin da bitamin zucchini ya ƙunshi (a kowace g 100):

  • PP da niacin – 0.6 MG kowane.
  • pyridoxine – 0,11 MG.
  • pantothenic acid da alpha-tocopherol – 0.1 MG kowane.
  • beta-carotene, riboflavin da thiamine – 0.03 MG kowane,
  • ascorbic acid – 15 MG.
  • folate – 14 mcg,
  • biotin – 0.4 mcg.

Idan aka kwatanta da farin kabeji, zucchini ya ƙunshi ƙarin potassium sau 2.

Macro da microelements (da 100 g):

  • potassium – 238 g;
  • calcium – 15 MG,
  • phosphorus – 12 MG,
  • Magnesium – 9 MG,
  • sodium – 2 MG,
  • baƙin ƙarfe – har zuwa 1 MG.

Abubuwan sinadaran sun ƙunshi mono da disaccharides da cikakken fatty acid.

Ta yaya ya fi amfani?

Danyen Kayan lambu Yana Rage Cholesterol

Danyen kayan lambu suna rage cholesterol

Abubuwan da ke cikin bitamin da microelements a cikin zucchini ba su da wani tasiri a kan iri-iri, launi, siffarsa da girmansa, duk da haka, amfanin wannan kayan lambu ya dogara da yadda ake cinye shi.

  • A lokacin maganin zafi, ana adana bitamin na rukunin B, ban da B1, B9 da B2, waɗanda ke rasa kusan kashi 45% na amfanin su a yanayin zafi mai yawa. .
  • A cikin p A lokacin aikin haifuwa, kayan lambu suna riƙe da bitamin A, idan zafin jiki bai tashi sama da 120 ° C ba.
  • Yana da wuya ya kasance lokacin da ascorbic acid ya yi zafi.
  • Lokacin dafa shi akan wuta, ana adana bitamin E.
  • An rage darajar sinadirai na samfurin a lokacin daskarewa da adana dogon lokaci.

Zucchini jita-jita ya kamata a cinye nan da nan bayan shiri, guje wa overheating, wanda ya lalata bitamin da kuma ma’adinai abun da ke ciki na kayan lambu.

Don hana yawan cututtuka, ana amfani da kabewa ta wata hanya dabam:

  • ƙananan cholesterol yana taimakawa kayan lambu, ci danye ko dafa shi ba tare da amfani da mai ba,
  • karuwa akwai wani tsari na farfadowar tantanin halitta a cikin stewed ko gasa,
  • Ana iya daidaita matakan narkewa tare da kayan lambu mai dafa ko soyayyen.

Menene fa’idar?

Masana abinci mai gina jiki sun ɗauki kabewa a matsayin magani na halitta. Suna ba da shawarar haɗa shi a cikin abinci ga mutanen da ke da sha’awar samun nauyi, da kuma waɗanda ke bin salon rayuwa mai kyau. A lokaci guda kuma, kayan lambu na matasa yana da mafi girman amfani.

Don dafa abinci, ana bada shawara don zaɓar zucchini mai yawa, wanda bai wuce kwanaki 10 ba. Sun ƙunshi mafi girman adadin lafiyayyen abubuwa. Kayan lambu da aka girma suna da tsayayyen tsari kuma naman su ba shi da ɗanɗano.

Ya kamata a yi amfani da kayan lambu azaman ma’aunin rigakafi don cututtuka.

Domin tsarin jini da zuciya

Vitamins da ma’adanai suna da mahimmanci don daidaita zuciya da kuma kula da tsarin jini mai kyau:

  • wanda ke kunshe da bitamin A da C na zucchini yana wanke tsarin jijiyoyin jini, yana rage cholesterol a cikin jini, sakamakon haka yana yiwuwa a hana matsaloli tare da tsarin zuciya, yayin da raguwar cholesterol ta tabbatar da kunna hanta da kuma saurin sarrafa kitse a ƙarƙashin aikin bile acid, wanda hanta ke samarwa a cikin tsari. duk narkar da kabewa zaruruwa,
  • Prophylactic daga atherosclerosis, bugun zuciya da bugun jini shine magnesium da ke cikin zucchini,
  • Potassium yana ƙarfafa tasoshin jini kuma yana daidaita matakin matsa lamba, a hade tare da magnesium yana da ma’anar antidepressant mai tasiri.

Lokacin yaki da oncology

Кабачки нормализуют пищеварение

Zucchini normalizes narkewa

A cikin yaƙi da ciwon daji na hanji, fiber ɗin da ke cikin zucchini yana da tasiri, wanda na kula da matakin narkewa na yau da kullun, daidaita abubuwan da ke cikin jini da kuma kawar da cututtukan daji masu cutarwa.

Domin farfadowar tantanin halitta

Folic acid, wanda shine ɓangare na kayan lambu, yana hana haɓakar radicals kyauta kuma yana aiki tare da A da C azaman antioxidant tare da babban tasiri. Wadannan abubuwa suna hana tsufa ta hanyar tasiri mai kyau ga farfadowar tantanin halitta.

Saurin warkar da raunuka da kuma kula da fata a cikin yanayi mai kyau ya dogara da manganese da amino acid da ke cikin zucchini. Manganese yana taimakawa sha furotin da carbohydrates, yana samar da hormones na jima’i, kuma yana shiga cikin tsarin haɗin acid.

Against kumburi tafiyar matakai

Ascorbic acid a cikin abun da ke ciki yana hana ayyukan mafi yawan ƙwayoyin cuta, waɗanda ke haifar da ƙwayoyin kumburi a cikin jiki.

Copper yana taimakawa hana kumburin haɗin gwiwa da ci gaban cututtukan arthritis.

Don tsaftace jiki

Ruwan ruwa da pectin suna da tasirin diuretic mai ƙarfi, yana kawar da gishiri mara amfani da kuma kawar da gubobi daga jiki.

ciwon sukari mellitus

Kabewa tsaba sun ƙunshi a cikin abun da ke ciki E da fats na kayan lambu asalin. Yin amfani da su a cikin busassun nau’i na iya taimakawa wajen maganin ciwon sukari da kuma jimre wa jihohi masu damuwa.

Wanda bai kamata ya ci ba

Samfurin abincin da ake ci yana da kusan babu contraindications, kawai kuna buƙatar bin shawarwarin shirye-shiryensa, guje wa wasu lokuta (alal misali, tare da babban cholesterol), amfani da mai.

Akwai hare-haren flatulence da ba kasafai ba, da halayen rashin lafiyan, wanda sakamakon rashin haƙuri ga kayan lambu.

ƙarshe

Squash – wani samfurin abinci wanda ya ƙunshi tarin bitamin da ma’adanai waɗanda ke tallafawa lafiyar jikin ɗan adam.

Don adana kayan lambu masu amfani, ana ba da shawarar yin amfani da sabo ko dafa abinci ba tare da haɓaka yanayin zafin jiki sama da 100 ° C ba.

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →