Alkama, Calories, fa’idodi da cutarwa, Kaddarorin masu amfani –

Alkama shuka ne na shekara-shekara da na shekara-shekara da ke da alaƙa da
ga dangin hatsi. Akwai dubban irin alkama.
kuma rarrabuwar sa yana da rikitarwa, amma manyan nau’ikan
biyu kawai: wuya da taushi. Hakanan ana rarraba iri masu laushi
ga hatsi ja da fari. Yawancin lokaci ana girma a ciki
yankuna tare da tabbacin zafi. Iri masu wuya
wanda aka girma a cikin busassun yanayi, misali
inda nau’in ciyayi na dabi’a shine steppe. ON
Yammacin Turai da Ostiraliya suna samar da yawanci taushi
iri, kuma a cikin Amurka, Kanada, Argentina, Yammacin Asiya, Arewa
Afirka da tsohuwar USSR galibi suna da wahala. Babban
ana amfani dashi azaman amfanin gona.
Ana amfani da garin da aka samu daga hatsi don toya farin burodi.
da kuma kera sauran kayayyakin abinci; nika sharan gona
A samar hidima a matsayin abinci ga dabbobi da kaji, da
Kwanan nan ana amfani da su da yawa azaman albarkatun ƙasa
don masana’antu.

Alkama gama gari da alkama na durum suna da alaƙa da yawa.
duk da haka, a fili sun bambanta a cikin adadi da yawa waɗanda
muhimmanci ga amfani da gari. Masana tarihi sun ce
magabata sun san bambanci tsakanin nau’in alkama guda biyu
Girkawa da Romawa, da kuma yiwuwar wayewar farko.
A cikin gari da aka samo daga nau’in laushi, hatsin sitaci
ya fi girma kuma ya fi santsi, daidaitonsa ya fi kyau kuma ya fi friable,
yana ƙunshe da ƙarancin alkama kuma yana sha ruwa kaɗan.
Ana amfani da wannan gari don gasa musamman irin kek.
samfuran, ba burodi ba, yayin da samfuran su suka lalace
da sauri ya tsaya. A cikin yankuna masu girma na nau’i mai laushi
Ana toya burodin daga gauraya da garin da ake samu daga kayayyakin da ake shigowa da su.
wuya iri. A cikin garin alkama, sitaci
hatsi sun fi kyau kuma sun fi wuya, daidaitattun su yana da kyau.
Akwai in mun gwada da yawa alkama. Irin wannan gari mai suna
“Ƙarfi”, yana sha mai yawa na ode
kuma an fi nufin yin burodi ne

Amfani Properties na alkama

Ƙwayoyin alkama mai laushi da wuya sun ƙunshi 11,6 zuwa
12,5% ​​furotin, kusan 60% carbohydrates, 1,5% mai, mahimmanci
mai, hemicellulu, fiber, sitaci, pectin, glucose,
fructose, lactose, maltose, raffinose, bitamin E,
F, B1, B2,
B6, C,
RR,
carotene, niacin, choline, biotin, folacin.

Alkama ya ƙunshi irin wannan macro da
abubuwan gano abubuwa kamar potassium, calcium, silicon, magnesium, sodium, sulfur, phosphorus,
chlorine, aluminum, boron, vanadium, iron, iodine, cobalt,
manganese, jan karfe, molybdenum, nickel, tin, selenium, azurfa,
strontium, titanium, chromium, zinc, zirconium.

Alkama ya ƙunshi 3,4% muhimman amino acid (valine
520, isoleucine 470, leucine 860, lysine 360, methionine
180, threonine 390, tryptophan 150, phenylalanine 500) da kuma
8,4% amino acid marasa mahimmanci (alanine 460, arginine 610,
aspartic acid 670, histidine 350, glycine 470;
glutamic acid 3350, proline 1290, serine 600, tyrosine
370, cystine 230).

Mafi mahimmancin ɓangaren hatsi shine ƙwayar cuta, yana da wadata a cikin mahimmanci
micronutrients da man germ masu amfani sosai
ga jiki. Alkama sprouted ya fi lafiya domin a halin yanzu
germination, matakin bitamin yana ƙaruwa sau da yawa
da magungunan kashe kwayoyin cuta, da kuma ci gaban stimulants da nazarin halittu
sinadaran aiki. Don haka, alal misali, matakin bitamin
B2 a cikin alkama mai tsiro ya fi sau 10 girma. Game da amfanin, kwaskwarima
har ma ga mutanen zamanin da sun san kayan warkarwa na alkama.

Tsire-tsire masu tsiro suna da ƙarfi sosai
m. Ta ƙara su zuwa abinci, muna samun caji mai ƙarfi.
murna. Enzymes da ke cikin tsire-tsire suna rushewa
adana sunadarai, fats da carbohydrates daga waɗannan tsaba, sauƙaƙe
mu assimilate su, kuma muna ci gaba da aiki a jikin mutum,
ceton ƙarfinsa na ciki. Adadin bitamin antioxidant.
kuma microelements yana ƙaruwa yayin germination da yawa
kuma sau ɗaruruwan, an haɗa su a cikin tsarin tsarin rayuwa.
shuka kyallen takarda da aiki tare don tallafawa
da kuma ƙarfafa aikin wasu. Haduwar sa baya tasiri
mummunan kan lafiyar ɗan adam, wanda za’a iya lura dashi
lokacin amfani da wasu magunguna.

Yin amfani da sprouts akai-akai yana ƙarfafa metabolism.
abubuwa da hematopoiesis, ƙara rigakafi, rama
rashin bitamin da ma’adanai, normalizes
ma’aunin acid-base, yana taimakawa tsaftace jiki
na gubobi da ingantaccen narkewa, yana ƙara ƙarfi,
yana rage saurin tsufa. Suna da amfani musamman ga yara.
da tsoffi da mata masu ciki da masu shayarwa.
mutane masu tsananin aikin jiki da tunani.

Fiber a cikin hatsin alkama yana ƙarfafawa
aikin motsa jiki na hanji kuma yana hana canji
sugars da carbohydrates a cikin mai. Bran alkama, tasiri
na nufin daidaita nauyi (rasa nauyi). Pectins
kunshe a cikin abun da ke ciki na alkama, yana shafe abubuwa masu cutarwa,
wanda yake a cikin hanji, don haka yana rage ɓarna
tafiyar matakai, da kuma inganta warkar da mucous membrane
hanji.

A cikin shahararrun magani a matsayin magani da abinci.
na nufin, ana amfani da kayayyakin alkama iri-iri
gari, soyayyen hatsin alkama, ƙananan harbe (kwanaki 14-21),
hatsi, bran, bambaro.

Ruwan alkama tare da zuma
daidai dawo da ƙarfi, musamman amfani bayan
cututtuka na dogon lokaci, yana taimakawa tare da tari, mura da
cututtuka na numfashi. Kwayoyin cuta da bran sun ƙunshi
matsakaicin adadin mahimman aiki na ilimin halitta
abubuwa. Ganyayyaki na alkama da broth yana yin laushi
kuma yana ciyar da fata. Fiber da wannan hatsi ya ƙunshi
yana hana samuwar ƙwayoyin kitse, wanda yake da yawa
muhimmanci a san ga waɗanda suke so su rasa nauyi. Mai cutarwa
Abubuwan da ke cikin hanji suna ɗaukar pectin da aka haɗa
a cikin abun da ke ciki na hatsin alkama, wanda ke hana ci gaban lalacewa
tafiyar matakai, warkar da mucosa na hanji.

Shirye-shiryen alkama gama gari sun sami aikace-aikace a cikin
magani. Musamman, wani lokacin farin ciki tsantsa na alkama
“Cholef” embryos (Fecholin), wajabta ga
jiyya na marasa lafiya da nau’ikan dystrophy na muscular.
An samo wani shiri daga hatsin alkama: lokacin farin ciki,
ruwan jare ruwan duhu mai launin ruwan kasa mai wari
konewar hatsi, da aka sani da ‘ruwa
Mitroshina”. Wannan magani ne mai matukar tasiri
cututtuka na fata: eczema, squamous lichen, neurodermatitis,
Kumburi na kumburin gashin gashi (sycosis).

Abubuwan haɗari na alkama

Yin amfani da alkama da jita-jita da aka yi tare da shi ba a ba da shawarar ba idan akwai tashin hankali na cututtukan da ba na musamman ba.
ulcerative colitis, ciwon sukari
ciwon sukari, hyperfunction na endocrine gland da daban-daban neoplasms.

Alkama sprouted ba daidai ba ne da amfani ga kowa da kowa. Za ta iya ciwo
masu fama da ciwon jijiyoyi da gyambon ciki
ciki, da sauran cututtuka na gastrointestinal tract.

Har ila yau, ba a ba da shawarar shuka alkama ga yara a ƙarƙashin shekaru 12 ba.
da marasa lafiya a
bayan tiyata.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →