A wane zafin jiki aubergines ke girma? –

Eggplant yana buƙatar yanayi kuma yana buƙatar abubuwan gina jiki a cikin ƙasa. Mafi kyawun zafin jiki na eggplant seedlings yana ba ku damar haɓaka al’adun lafiya.

Eggplant girma zafin jiki

Eggplant girma zafin jiki

Zaɓin tsaba don dasa shuki

Da farko, kula da zabin tsaba na eggplant kuma shirya su don dasa shuki.

Samun ingantaccen iri shine tushen girbi mai kyau. Zai fi kyau saya kayan shuka a cikin cibiyoyi na musamman.

Babban abubuwan zaɓi:

  1. Idan kun fi son siyan tsaba daga kasuwa, ɗauka kawai daga masu siyar da abin dogara.
  2. Lokacin zabar iri-iri don dasa shuki, ba da fifiko ga tsire-tsire waɗanda aka ƙirƙira don wani yanayi na musamman, alal misali, hybrids, waɗanda aka ba da shawarar girma a cikin layin tsakiya, na iya jure ƙarancin zafin jiki kuma suna ƙara zafi.
  3. Lokacin zabar kayan shuka, kula da mutuncin kunshin. Hawaye, canza launi, ɗigon fenti suna nuna rashin adana tsaba.
  4. Batu na gaba shine ranar karewa. Ana iya adana tsaba na eggplant na shekaru 5. Amma siyan sabo ne yana ƙara yawan damar samun tsiro mai kyau.
  5. Siyan tsaba da aka bi da su (granular, enameled, mai rufi, encrusted) babban fa’ida ne, saboda murfin musamman da ke bayyana a kusa da tsaba ya ƙunshi adadi mai yawa na abubuwa daban-daban waɗanda ke ba da gudummawa ga saurin tsiro Irin wannan abu baya buƙatar ƙarin aiki da disinfection.
  6. Zai fi kyau saya nau’ikan iri da yawa. A wannan yanayin, damar cewa harbe mai kyau zai bayyana yana ƙaruwa sosai.

Shirye-shiryen iri na farko

Idan kun shirya tsaba a gaba, zaku iya hanzarta aiwatar da ci gaba, kula da rigakafin cututtuka daban-daban kuma ku sami mafi inganci da girbi mai albarka. Shuka kafin shuka ya ƙunshi ayyuka da yawa.

Kwanan ƙididdiga da ranar karewa

Da farko, muna rarraba tsaba da girman, muna raba manya da ƙananan. Wannan yana ba ku damar shuka tsire-tsire masu abokantaka da girbi mafi girma.Tsarin girma iri ɗaya suna girma kuma suna samar da amfanin gona iri ɗaya don dalilin cewa a lokacin girma, yawancin abubuwan gina jiki suna tunawa, bi da bi, waɗanda ke tsiro a baya suna sha ƙarin abubuwa fiye da haka. wadanda har yanzu basu yi ba. Saboda haka, suna hana ci gaban sauran tsaba.

Sun yi imanin cewa ya kamata a jefar da ƙananan tsaba kuma a bar manya kawai. Wannan tatsuniya ce, kawai shuka tsaba na girman girmansa, yana sauƙaƙa girma.

Bincika kayan a hankali. Abubuwan da suka dace don dasa shuki sune launin beige mai haske ba tare da ramuka ko lalacewa ba. Idan tsaba sun lalace tabo, tabo, ko wani launi da ba a saba ba, cire su.

Bayan dubawa na gani, kuna buƙatar bincika germination na tsaba. Don tabbatar da cewa wani abu ya fito daga gare su, sanya su a cikin maganin seminal na kimanin minti 10-15. Yi watsi da waɗanda aka bari a saman, sauran an bushe kuma a shirye don mataki na gaba.

Kamuwa da iri

Tsire-tsire suna buƙatar kulawa mai kyau

Tsire-tsire suna buƙatar kulawa mai kyau

Kafin shuka tsaba na shuka, shafe su da maganin manganese don rage yiwuwar cututtuka ko yin aikin thermal.

Don maganin kashe kwayoyin cuta ta hanya ta biyu:

  1. Jiƙa a cikin ruwan dumi (fiye da 45 °) na minti 10-15.
  2. Zuba cikin ruwan sanyi na mintuna biyu.
  3. Saka a cikin shirye-shiryen bayani na abubuwan ganowa don 12 hours.
  4. Matsa zuwa firij ko wani wuri mai sanyi, busasshiyar rana kuma ya bushe.

A girke-girke na bayani wanda zai maye gurbin wanda aka saya: 2.5 gr. itace ash diluted a cikin 0.5 l. ruwa.Idan babu toka a cikin arsenal, yi amfani da nitrophoska. Amfanin turmi na gida yana da ƙasa, amma abun da ke ciki shine na halitta.

Abubuwan buƙatun shuka na asali

Domin eggplants suyi girma da kyau, suna buƙatar ƙasa mai laushi da tsarin mulki.

Ba sa goyan bayan stagnation na danshi da ƙasa mai nauyi. Babban buƙata shine ƙasa mai iska, sako-sako da ƙasa mai gina jiki.

Kada a shuka amfanin gona a gadajen da tumatur, dankali da makamantansu suke a da, domin ana kamuwa da cututtuka irin wannan. Zai fi kyau shuka seedlings bayan barkono, cucumbers, legumes, melons, pumpkins. Bayan sun kasance matsakaici na gina jiki, wannan ya shafi barkono, duk da irin wannan cututtuka tare da eggplant.

Temperatura

Yanayin da aka ba da shawarar don dasa shuki eggplants shine -15-30 ° C. Kayan lambu suna son zafi kuma a zazzabi da ke ƙasa da 15 ° C, sprout ya rasa ganye kuma zai iya lalacewa gaba ɗaya, ana ba da shawarar cewa yawan zafin jiki yayin dasa shuki yana ƙaruwa zuwa 30 ° C. Kada ku yi gaggawar dasa shuki a cikin greenhouse ko sarari a buɗe, a cikin yankin tsakiyar Rasha, yanayi mai kyau yana farawa a ƙarshen Mayu da farkon Yuli.

Seedling kula

Bayan farkon harbe ya bayyana, muna daidaita tsarin zafin jiki.

Ranar 23 ° C zuwa 27 ° C, kuma da dare 14-18 ° C. Ana buƙatar ƙananan saukad da don ƙarfafa tushen tsarin shuka na gaba.

Wani fa’idar wannan faɗuwar ita ce jaraba ga ƙarancin yanayin yanayin shuka don haka yana yiwuwa ba zai daskare ba kuma ba zai ɓace ba, musamman a yanayin ƙasarmu.

Ƙarin buƙatun

A matsayinka na mai mulki, babu isasshen haske na halitta don ingantaccen girma da ci gaban seedlings. Zai fi kyau a yi amfani da phytolamps, amma fitilun fitilu na yau da kullun kuma sun dace.

Ana buƙatar ƙarin haske don kada harbe ya shimfiɗa kuma ya zama kodadde da rauni. Ana iya kiran wannan yanayin rigakafin cututtuka daban-daban na seedlings da aka riga aka dasa a cikin ƙasa bude.

Ƙarin ƙarin yanayi na biyu don kula da seedlings shine saman miya.

Kwararru da yawa suna ba da shawarar nau’ikan manyan sutura masu zuwa, idan an buƙata:

  • Abincin farko ya kamata a yi ba tare da girbi ba, da kuma kwanaki 7-10 bayan fitowar, kuma lokacin da ake amfani da girbi, kwanakin mafi kyau shine 10 da 11 9 bayan hanya),
  • Ana amfani da kowane irin riguna masu zuwa don tada ciyayi. a tazara na kwanaki 7-10.

Kowane saman miya yana haɗe tare da shayarwa, hanya ɗaya tilo don girma seedlings masu inganci.

Duk matakai suna ɗauka daga kwanaki 50 zuwa 70 kuma a sakamakon haka suna samun kyakkyawan shuka don buɗe ƙasa.

ƙarshe

Zazzabi ga matasa eggplant seedlings ya kamata ya zama babba, don haka dasawa yawanci ana yin shi da rana daga sa’o’i 17 zuwa 20 ko kuma a ranar gajimare. Har ila yau, a cikin makonni na farko, kowane seedling dole ne a kiyaye shi daga hasken rana kai tsaye, don haka suna amfani da fim din greenhouse ko murfin mazugi na takarda.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →