amfani Properties da contraindications. –

Hawthorn yana da daraja a matsayin tsire-tsire na magani, kuma ba abin mamaki ba ne. Magungunan gargajiya sun san yawancin girke-girke dangane da ‘ya’yan itatuwa, ganye, inflorescences daji. Amma babu ƙarancin amfani ga jiki shine zumar hawthorn, samfurin warkarwa mai daɗi na kiwon zuma. Duk game da halaye na zaki nectar, da muhimmanci kaddarorin da kuma contraindications, a cikin wannan labarin.

Hawthorn zuma: bambance-bambance da halaye.

Shuka zuma na hawthorn ba ya girma a duk yankuna na Rasha, galibi zabar ƙasashen Caucasian da ƙasashen Turai. Wannan yana bayyana gaskiyar cewa irin wannan nau’in zuma, duk da lafiyarta da shahararsa a tsakanin masu sani, ba a iya samun su a koda yaushe don sayarwa. Gaskiyar cewa mai sayarwa yana ba ku daidai nectar na furanni hawthorn, kuma ba, alal misali, linden ko sunflower ba, waɗannan halaye za su motsa su:

  • Mawadaci da launi mai yawa: zinare mai duhu ko launin ruwan amber tare da halayyar ja mai launi.
  • Mafi girman hali ga mannewa. Samfurin yana gudana a ko’ina daga wuyan gwangwani, rafi yana ci gaba kuma yana da yawa, koda kuwa kun yanke shi da wuka.
  • Ƙanshin yana da tsauri kuma yana da faɗi sosai, amma sabon abu ne kuma mai daɗi.
  • Sugar da wuri. Yawan sukari a cikin abun da ke ciki yana sa zuma a cikin kwanaki 28-30. Wurare masu launin fari na iya bayyana a saman nectar; Babu laifi a ciki. Waɗannan su ne alamun glucose, wanda ya wuce gona da iri yana sa lu’ulu’u su tashi sama.

Idan kuna da wani abu mai kauri da ƙanshi a gabanku tare da ɗanɗano mai daɗi da ɗanɗano mai ɗanɗano mai launin ja-launin ruwan kasa, ku sani: wannan zumar hawthorn ce.

Haɗin kai da adadin kuzari.

Hawthorn zuma: amfani Properties da contraindications.

A gagarumin rabo daga shuka sunadaran, bitamin, m abubuwa da Organic acid, wannan ne nisa daga cikakken abun da ke ciki na nectar. A musamman da kuma quite karfi na fure ƙanshi, amma kullum m, da kuma m haushi suna bayar da pollen a cikin abun da ke ciki na halitta zaki. Ana samar da ƙwanƙwasa da filastik ta hanyar yawan sukari na halitta da isasshen adadin danshi. Bari mu ga abin da ke tattare da zumar hawthorn.

Abubuwan da aka haɗa

Don 100 grams na samfurin:

  • Protein kayan lambu 7-10 g;
  • Sugar na halitta 70-90 g;
  • Mai 0,0 g.

Yin amfani da wannan nau’in zuma a kai a kai zai wadatar da jiki da wadannan bitamin:

  • Ascorbic acid.
  • Nicotinic acid
  • Rukunin B.
  • Macronutrients kamar magnesium, potassium, phosphorus.

Calories, glycemic index

Dubi irin wadatar zumar hawthorn a cikin sikari na halitta. Wannan yana nufin cewa samfurin ba a wata hanya da ake kira ƙananan kalori. 100 grams na kayan zaki ya ƙunshi ƙasa da 320-340 kcal. Amma ta’aziyyar ita ce, ba za ku iya cin zuma da yawa ba: cokali biyu tare da kofin shayi ya isa. Alal misali, tablespoon na samfurin ya ƙunshi kawai 60-80 Kcal, kuma 1-1,5 lita na ruwa za a iya zaƙi da irin wannan adadin na zuma. Akwai ma ƙarancin adadin kuzari a cikin teaspoon, kusan 35-40. Sabili da haka, yana yiwuwa a ci zuma a matsakaici kuma ga waɗanda suke so su rasa nauyi: jiki zai karɓi carbohydrates masu mahimmanci don aiki mai mahimmanci da jin daɗin jin daɗi.

Kaddarorin masu amfani

Hawthorn zuma: amfani Properties da contraindications.

zuma Hawthorn, saboda jikewa da bitamin C da B, yana da mahimmanci ga cututtuka na tsarin jijiyoyin jini. Idan kuna cin abinci akai-akai kuma kadan kadan na dabi’a, zaku iya lura da abubuwan haɓakawa masu zuwa:

  • Zuciya za ta yi aiki kamar agogo. Tasoshin da capillaries na “motar na jiki” za a karfafa, rhythm zai inganta, tsokar zuciya za ta sami sautin da ake bukata.
  • Yanayin duk tasoshin jiki zai inganta, raunin su zai ragu, ganuwar za su karfafa, jini zai gudana da sauri ta cikin veins da capillaries.
  • Matsayin cholesterol zai koma al’ada: rabon “mummunan” cholesterol zai ragu, yayin da adadin “mai kyau” cholesterol, akasin haka, zai karu.
  • Yanayin ciki da hanji zai daidaita, aikin su zai zama na yau da kullum da sauƙi.
  • Alamun rashin bitamin na lokaci-lokaci za su shuɗe, jiki zai zama mafi juriya ga hare-haren ƙwayoyin cuta da mura na yanayi.
  • Tsarin juyayi zai kwantar da hankali, yin barci zai zama sauƙi, yanayin yanayi zai yi laushi.
  • Tsarin genitourinary zai dawo daidai. Mata za su ji sauƙi daga PMS da alamun menopause, da maza, ƙarfafa ƙarfin maza.
  • Spasms: Za a sauƙaƙa ɓarna na ciki da tsoka.
  • Hanyoyin metabolism za su hanzarta, slags za su bar jiki. Haske mai lafiya, haske zai bayyana, sautin gaba ɗaya, inganci da yanayi zai karu.

Hawthorn zuma: shawarwari don ɗauka

Hawthorn zuma: amfani Properties da contraindications.

Hawthorn zuma yana cike da carbohydrates na halitta, yana da tsari mai yawa da kuma babban taro. Don haka, kamar yadda muka ambata a baya, ba za ku ci yawancin wannan zaƙi ba. Don kula da ƙarfin tsarin rigakafi, don ƙirƙirar shinge na halitta daga sanyi, cokali na zuma ya isa gilashin shayi da safe ko da yamma.

Idan kana da toshe makogwaro, za ka iya yin ja da zuma, la’akari da wadannan rabbai: 1 tablespoon na nectar / 100-150 grams na ruwan dumi. Na gaba: girke-girke na jama’a na magungunan gida bisa ga zuma hawthorn.

Magungunan gargajiya

Hawthorn zuma: amfani Properties da contraindications.

Bari mu ci gaba da batun girke-girke na warkarwa tare da zuma hawthorn. An shawarci ƙwararrun masu warkarwa da su gwada irin waɗannan magungunan don ƙarfafa zuciya, hanyoyin jini, da garkuwar jiki.

Don jiragen ruwa

  1. Dry rosehip: 30 g zuba 200 ml na ruwan zãfi, sanyi, magudana. Dama 30 MG na hawthorn nectar a cikin ruwa mai dumi. Sha 100 ml kafin abinci.
  2. Hada 500 g na zuma da lemun tsami guda biyu, a shafa shi da fata, sannan a zuba yankakken tafarnuwa guda 2 a cikin hadin. Tsaya tsawon kwanaki 5-7 a zafin jiki na al’ada, sannan sanya akwati a wuri mai sanyi. Don ƙarfafa hanyoyin jini da rigakafi na gaba ɗaya, ku ci 1 teaspoon a cikin allurai uku.
  3. A wanke lemon tsami da ‘ya’yan itace orange guda 2, a bushe, a gauraya a cikin blender. Haɗa tare da 150 g na zuma. Mix har sai da kama, bar shi ya huta. Sha a matsayin mai ƙarfafawa da maganin venotonic sau uku a rana.

Don kyau

Hawthorn zuma: amfani Properties da contraindications.

Wani sakamako mai ban sha’awa yana jiran matan da suka yanke shawarar gwada maganin halitta don dalilai na kwaskwarima.

Recipe 1

  • Cikakke hawthorn ‘ya’yan itatuwa – 50 g.
  • kirim mai tsami ko kirim mai tsami – 30 g.
  • zuma – 50 g.

Haɗa duk abubuwan da ke cikin kwano na katako, yi amfani da fata na fuska, wuyansa da decolleté da aka tsabtace tare da exfoliant. Ku ciyar da minti 15 zuwa 20 a cikin madaidaicin wuri.

Recipe 2

Yana aiki da kyau don kumburin fata.

  • Juicy kabeji leaf – 30 g.
  • zuma – 1 teaspoon
  • Hawthorn berry puree – 30 g.

Aiwatar da cakuda a fuska, kwanta shi kadai na minti 20-35.

Recipe 3

  • Berry da hawthorn puree – 40 g.
  • Madara – 30
  • zuma – 30 g.
  • Ganyen geranium na gida.

Niƙa abubuwan da aka gyara, haɗa su cikin taro ɗaya. Aiwatar kamar yadda a cikin girke-girke na baya.

Ana bi da su da ruwa tare da zuma don gastritis, colitis, bayyanar cututtuka. Hanyar shirya magani yana da sauƙi: hada 150-200 ml na ruwan dumi tare da 1 karamin tablespoon na nectar, ɗauki ½ kofin minti 20 kafin abinci.

Contraindications

Hawthorn zuma: amfani Properties da contraindications.

Amfanin bayyane ga jiki baya ware yiwuwar contraindications. zuma Hawthorn, kamar kowane samfurin halitta, idan aka yi amfani da shi ba tare da rubutu ba, zai iya cutar da jiki. Da ke ƙasa akwai jerin yanayi lokacin da ya fi kyau a guji cin kayan zaki na halitta.

  1. Predisposition zuwa allergies, rashin haƙuri na sirri.
  2. Ciwon sukari kowane iri.
  3. Shekarun jarirai.
  4. Bugun zuciya
  5. Kwatsam yana ƙaruwa cikin matsa lamba.
  6. Ƙarfafa matsalolin gastrointestinal.
  7. Bayyanar cututtukan asma.
  8. Tsananin wuce gona da iri.

Tare da taka tsantsan, ya kamata a shigar da zuma a cikin abincin mace mai ciki ko mai shayarwa a cikin ƙananan rabo. Wadanda suke so su rasa nauyi kuma suna iya gwada zaƙi na halitta. Duk da haka, ba a so ya wuce adadin da aka yarda – 30-40 grams na hawthorn nectar kowace rana.

Yadda za a gane bambanci tsakanin zuma hawthorn

Hawthorn zuma: amfani Properties da contraindications.

Wannan samfurin na zaɓin nau’in zuma ne. Kuma lamarin ba wai kawai cewa ba koyaushe yana yiwuwa a same shi don siyarwa kyauta ba. Babban darajar ga jiki ya sanya zumar hawthorn ya zama abin ganima ga mutanen da ke ƙoƙari na tsawon rai.

Yadda ba za a je cin kasuwa ba daidai ba da barin kantin sayar da kwalba tare da maganin warkarwa?

Lokacin siyan, kula da waɗannan alamun nectar hawthorn:

  • Yadda zuma ke kwarara daga cokali. Idan rafin ya kasance kunkuntar, jinkirin, yunifom, kuna iya samun samfurin pollen hawthorn a gabanku.
  • M launin ruwan kasa ko launin zinari tare da cakuda sautuna masu jan hankali.
  • Kamshin ganye mai kauri amma mai daɗi.
  • Abubuwan dandano na asali: an haɗa zaƙi na zuma tare da furcin daci, kamar dai an ƙara furannin wormwood zuwa samfurin.
  • Akwai fararen fata a saman; Wannan shine yadda yawan sukarin ya tashi sama, yana samar da kumfa mai haske.

Tukwici na ajiya

Hawthorn zuma: amfani Properties da contraindications.

Hakanan akwai GOST don adana samfuran kudan zuma. Ya bayyana cewa zaki yana riƙe da duk dandano da halayen warkarwa na shekaru 1-1,5, idan an adana shi da kyau.

Don jin daɗin zuma na hawthorn lafiya na tsawon lokaci, kiyaye waɗannan shawarwari a hankali.

  1. Lokacin sayayya, tabbatar da kwandon da mai siyarwar ya zuba ƙoƙon hawthorn a ciki yana da tsabta kuma a sarari.
  2. Lokacin da kuka dawo gida, ku zuba nectar a cikin ƙananan kwantena na gilashi, har zuwa lita 0,5.
  3. Rufe kwalabe da gilashin da ba ya da iska, itace, ko polyethylene.
  4. Matsar da alewa zuwa wuri mai duhu. Mafi dacewa don adana zuma a cikin kayan abinci, ginshiƙi, kusurwa mai duhu, maɓalli.
  5. Ka tuna: yawan zafi a cikin ɗakin yana da lahani ga halayen magani na samfurin.
  6. Lokacin buɗe kwalban don samun adadin zuma daidai, kar a bar ragowar samfuran, ƙura ko sauran abubuwan waje su shiga. Rufe akwati da kyau tare da ragowar zuma tare da murfi.
  7. A ajiye tuluna masu daraja daga inda yara ƙanana ba za su iya isa ba. Don haka, zai hana zuma ɓata, kuma zai hana ƙananan jijiyoyi rauni ta guntuwar gwangwani.
  8. Tsarin zafin jiki don adana kayan warkaswa na samfurin hawthorn shine 7 zuwa 24 C.

Ajiye da kyau na hawthorn nectar zai ba ku da dama mai dadi da lafiya teas a kan dogon hunturu dare.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →